Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 226|ตอบกลับ: 0

Yamaki 12 Strings

[คัดลอกลิงก์]

1938

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-5-27 09:57:55 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Yamaki  12 Strings

Made in Japan 1969-70

นางสิบสองวินเทจอคูสติกจากสำนักเก่าแก่นามอุโฆษแห่งเมืองญี่ปุ่น Yamaki  สำนักกีต้าร์ชั้นเลิศที่ผลิตกีต้าร์ชั้นดีออกมามากมายจนเป็นที่เลื่องชื่อลือชาและเป็นที่นิยมเล่นหาในแวดวงนักสะสม เป็นงานยุคแรกเริ่มกันเลยนะครับ F-Series  เลขรุ่นค่อนข้างเลือนรางนะครับเลยไม่กล้าฟันธงที่เลขรุ่น แต่ปีเกิดนี่บอกเลยครับว่าล่อใจสายสะสมกันแน่นอน เกิดช่วงปี 1969 เจ้าของมือแรกที่ซื้อมาจากร้านในยุคนั้น เขียนระบุไว้เป็นที่ระลึกว่าซื้อเมื่อ 22.1.1970 ผ่านโลกมาเกือบๆ 50 ปีแล้วนะครับสภาพเทียบกับอายุแล้วจัดว่าสวยมาเลยนะครับ  เรื่องริ้วรอยนั้นก็คงมีมาบ้างอะไรบ้างเป็นธรรมดาหากแต่ว่าโครงสร้างนั้นยังดีเยี่ยม   มากับขนาดที่น่าเล่นครับทั้งขนาดบอร์ดี้และขนาดคอ บอร์ดี้กะทัดรัด คอไม่ใหญ่มากถือว่าเล่นง่ายสบายมือ      โลโก้คมชัด  ลูกบิดมีไม่เดิมอยู่ 1 ตัว นอกนั้นเดิมๆ ยังใช้งานได้ดี คองอเล้กน้อยนะครับก็ตามอายุกีต้าร์แต่ว่าแอคชั่นนั้นก็ยังเล่นง่ายสบายมือ ระยะแอคชั่นสาย 6 เฟรต 12 ระยะ 2.5 มม. และที่สุดของความคุ้มค่านั่นก็คือ  Re fret มาให้ใหม่เอี่ยมทั้งคอ ลงเฟรตมาให้ใหม่นะครับใช้เฟรต Sanko Japan เนื้อเฟรตสวยใสใช้กันยาวๆ นี่คือคำตอบของความคุ้มค่าที่ทางเราจัดให้มิใช่แค่ซื้อมาแล้วขายไปตามสภาพหากแต่เมื่อถึงมือท่านแล้วต้องพร้อมใช้กันจริงๆ  

มีเฟรตศูนย์มาให้ด้วยแบบวินเทจสไตล์เค้าเลย นัทอลูมิเนียม   ลงสายมาใหม่เซ็ตอัพเสร็จสรรพ ทัชชิ่งจับสบาย ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน  บอร์ดี้นั้นมีริ้วรอยมาบ้างตามประสาวินเทจแต่หาได้เป็นริ้วรอยเข้าลึกรุนแรงแต่อย่างใด ปิ๊คการ์ดสภาพดี     แซดเดิลเป็นแบบขันเสาสกรูจัด ยก-ลด ระดับแอคชั่นได้  สุ้มเสียงซาวด์หวานใสแจ่มสุดๆ  กีต้าร์สิบสองสาย Japan แบรนด์ดัง ปีเก่า มากับราคาน่าสะสม

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-12-16 15:52 , Processed in 0.040581 second(s), 22 queries .