Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 157|ตอบกลับ: 2

Gut Guitar No. 293,841

[คัดลอกลิงก์]

2063

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-5-26 20:28:12 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Gut Guitar No. 293,841
Made in japan

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
  เอาสายเอ็นงานดีๆ อีกซักตัวมาให้ชมกันครับ มีดีและมีความต่าง จริงๆ แล้วเกรดงานของสายเอ็นนั้นมีมาค่อนข้างหลากหลายครับ ทั้งหลากหลายคุณภาพและหลากหลายชื่อแบรนด์ ซึ่งก็ต้องมาดูกันมาวัดกันที่เนื้องานการผลิตเป็นหลักนะครับ สำหรับตัวนี้นั้นมากับลายไม้ Back & Side Indian RoseWood ลายสวยแจ่มมาเลยครับเกรดดีสเปคสวย เส้นขอบ Binding ก็มิใช่พลาสติกนะครับเป็น Binding ไม้เก็บขอบมาให้สวยหรูงามเนียน รายละเอียดซอกมุมเก็บมาให้งดงามเรียบร้อย และในส่วนโครงสร้างนี่ก็อย่างแจ่มมาเลยนะครับ bracing นี่ทำมาสวยๆ เลยครับ

หัวสวยหน้าตาดูดีงานประดับประดาทำออกมาได้สวยงามลงตัวส่วนหัวนี่ก็วัดกันได้เลยครับเรื่องคุณภาพงานของสายเอ็น      คอตรง  ลูกบิดเดิมๆ  ใช้งานได้ดี  และที่สุดของความคุ้มค่านี่เลยครับ Re Fret มาให้ใหม่เอี่ยม เฟรตเฟรตมาให้ใหม่ทั้งคอลงเฟรต Sanko Japan เนื้อเฟรตสวยใสใช้กันยาวๆ เซ็ตอัพแบบจัดเต็มกันไปเลยนะครับเฉพาะค่าทำเฟรตนี่ก็มากกว่า 2 พันบาทแล้วนะครับ แต่งานนี้ทำให้ไม่มีบวกครับ  ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านไร้คราบไคลน่าใช้งาน ขนาดคอไม่ใหญ่มากครับ  ลายไม้หลังคอนี่ก็ใช่เล่นนะครับขึ้นลายเฟลมสวยๆ มาเลย  ลงสายมาใหม่เอี่ยม  Everly นี่ก็ครบจบคุ้มเช่นเดียวกัน  

โครงสร้างภายในสมบูรณ์แกร่ง bracing สวยๆ ตามที่บอก แผ่นป้ายสวยสมบูรณ์  สภาพผิวพรรณโดยรวมยังดูดีจะมีริ้วรอยมาบ้างก็เพียงริ้วรอยผิวแลคเกอร์จากการใช้งานธรรมดาไม่มีบอบช้ำรุนแรง หน้าท้องแบนราบบริดจ์แนบแน่น Rosette สวยงามตามสูตรคลาสสิค     รายละเอียดก็ดูที่ภาพประกอบก็แล้วกันนะครับ ถ่ายมาให้ชมกันแบบชัดๆ ทุกมุมมองไม่มีหมกเม็ด สุ้มเสียงนั้นก็ดีงามเด่นดวงไม่แพ้รูปลักษณ์ครับ

โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-10-16 08:04 , Processed in 0.033554 second(s), 23 queries .