Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 140|ตอบกลับ: 2

GRECO JB-500S

[คัดลอกลิงก์]

2063

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-5-18 17:29:20 |ดูโพสต์ทั้งหมด
GRECO JB-500S  

Made in Japan 1975
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
จัดลายไม้ Ash งามๆ ลงมายั่วน้ำลายสายวินเทจกันอีกซักตัวกับเบสจากสำนัก GRECO ลืมตาขึ้นมาดูโลกเมื่อ 40 ปีที่แล้ว  เป็นผลงานการสร้างจากโรงงาน Matsumoku อันเลื่องชื่อ  ตัวนี้ผ่านการทำมาให้ใหม่เกือบทั้งตัวนะครับ Body ผ่านการลอกสีเปิดโชว์ลายไม้อวดเผยให้เห็นลายไม้ Ash สวยๆ พ่นเคลือบมาไม่หนามากนะครับลงแลคเกอร์มาแบบบางๆ พอเก็บเสี้ยนไม้ไม่ให้กร้านสาก  ส่วนหัวนั้นผ่านการซ่อมมานะครับเนื่องจากเจ้าของเดิมเหลาแปลงหัวมาก็เลยต้องแก้ลำทำต่อเอาเท่าที่ได้นะครับอาจจะไม่งามเท่าใดนักแต่ทั้งความแข็งแรงและผิวสัมผัสนั้นก็เก็บมาให้เรียบร้อย โลโก้ส่วนสำคัญหายไปเกือบหมดแต่ก็ยังเหลือส่วนสำคัญให้เป็นข้อบ่งชี้การันตีให้ได้  ปิ๊คการ์ดลายกระนั่นก็ใส่ให้ใหม่ แต่ชุดปิ๊คอัพนั่นเดิมๆ ติดตัวมานะครับและยังไม่จบเท่านั้นยังมากับความคุ้มค่าเพราะว่าเพิ่ง Re-Fret มาให้ใหม่เอี่ยมลงเฟรต Sanko Japan เนื้อเฟรตสวยใสใช้กันยาวๆ เคลือบคอมาให้ใหม่จัดให้ท่านไปแบบครบจบคุ้ม   แต่โดยโครงสร้าง องค์ประกอบ สัมผัส และสมรรถนะนั้นยังดีเยี่ยมครับ
  ลูกบิดสวยๆ เนื้อโลหะชั้นดีที่ยังใช้งานได้สมบูรณ์ นัทกระดูกเหลาใส่ให้ใหม่ ผิวสัมผัสด้านหลังคอนั้นก็ยังสวยเนียนงามฉ่ำ   Inlay ก็เป็นแบบฉบับช่วงยุค 70 ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน  ลงสายมาให้ใหม่เอี่ยมเซ็ตอัพเสร็จสรรพ ทัชชิ่งจับสบาย เพลอคอตีตรา made in japan และการันตีแหล่งผลิตจากโรงงาน   บอร์ดี้ก็งามๆ ตามที่เห็นนั่นนะครับสำหรับท่านที่รักในลายไม้ตัวนี้เข้าทางท่านแน่นอน  ปิ๊คการ์ลายกระใส่มาให้ใหม่นะครับเป็นของใหม่แกะกล่อง  ขุมพลังดั้งเดิมนั้นก็ยังโดดเด้งสุ้มเสียงดีเยี่ยมมากับกลิ่นอายแห่งวินเทจซาวด์เต็มชัด เรื่องราคานั้นขอแค่คืนทุนเท่าที่ลงไปนะครับหักลบกลบเกลี่ยค่าแพ๊คค่าส่งแล้วลงตัวก็เป็นพอ

โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-10-16 09:04 , Processed in 0.037589 second(s), 23 queries .