Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 195|ตอบกลับ: 0

Aria Pro II AVANTE Series

[คัดลอกลิงก์]

1938

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-5-18 15:54:41 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Aria Pro II AVANTE Series
Model : AVB-600
เบสสวยๆ รูปสะโอดสะองเพรียวระหงร่างอรชรอ้อนแอ้น แค่สีผิวนี่ก็กินขาดบาดใจอะไรจริงแค่งานสีนี่ก็ไม่ถูกแล้วนะครับ เพราะถ้าส่งช๊อปช่างสั่งให้ทำสีแบบเดียวกันนี้นี่ราคาค่าทำสีอาจจะแพงกว่าค่าตัวที่ขายในวันนี้เสียด้วยซ้ำไปนะครคับ และที่คุ้มยิ่งกว่านั้นนั่นก็คือผ่านการ Re-Fret มาให้ใหม่เอี่ยมลงเฟรตจัมโบ้อวบๆ ให้ไปเลย ใช้เฟรต Sanko Japan เนื้อเฟรตสวยใสใช้กันยาวๆ เฉพาะค่า รีเฟรตจัมโบ้นี่ถ้าส่งช๊อปช่างท่านก็ต้องควักสตังค์จ่ายไปร่วมๆ 2500 แล้วนะครับแต่นี่ทำให้ฟรีๆ ไม่มีบวกใดๆ ครับเกินคุ้มสิครับงานนี้ มากับความสวยสมบูรณ์ทั้งเครื่องเคราที่ก็ยังดำรงทรงสภาพได้สวยเยี่ยม กับยี่ห้อเก่าเจ้าประจำที่อยู่ในใจใครหลายๆคนตัวนี้เป็นตระกูลที่ถือเป็นตระกูลดีที่สนนราคาไม่ธรรมดาครับเป็นซีรี่ย์ที่มีความสวยงามในการออกแบบใส่ใจในรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ   หัวนี่เป็นเอกลักษณ์ของยี่ห้อนี้เค้าเลยครับมากับลูกบิด Gotoh Japan ลูกบิดชั้นแนวหน้าของวงการสภาพดีเยี่ยม  สเกล34นิ้ว 24เฟรต   ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน  บอร์ดี้สภาพสวยสมบูรณ์บรรจงขัดเหลาเกลากลึงเล่นโค้งเว้าContour body มาสวยงามผิวสีสุดสวยเนื้อสีเป็นประกายอย่างแจ่มมาเลยล่ะครับ   ผิวพรรณสภาพดีมีริ้วรอยบ้างก็เพียงผิวๆ  อะไหล่หย่องอาร์ตแวร์สภาพดีปิ๊คอัพดั้งเดิมชัดสวยงาม  นอกจากจะเป็นเบสที่ถือแล้วรับประกันความหล่อยังรับประกันเรื่องเนื้อเสียงด้วยชื่อแบรนด์ครับยี่ห้อนี้ผลิตของดีราคาถูกของจริงตัวจริงโดยทรรศนะส่วนตัวถ้าอยากได้ของดีแต่ราคาถูกต้องยี่ห้อนี้เลยครับเมื่อเทียบกับแบรนด์อื่นๆในราคาเดียวกันตัวนี้คุ้มเหลือหลายแต่ซีรี่ย์นี้มันเป็นสองเท่าครับทั้งคุณภาพและราคาเพราะฉะนั้นเรื่องความคุ้มค่าจึงทบเท่าทวีคูณมากขึ้นไปอีก

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-12-16 16:01 , Processed in 0.045914 second(s), 23 queries .