Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 255|ตอบกลับ: 0

FERNANDES FR-75 (Active)

[คัดลอกลิงก์]

2063

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-5-18 15:15:21 |ดูโพสต์ทั้งหมด
FERNANDES FR-75 (Active)  
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
Made in Japan 1995
Neck   :   Maple
Fingerboard   :  Rosewood 24 Fret, 350R
Body   :  SEN 42 mm.
มากันอีกแล้วครับกับอาวุธเทพๆ กับความสวยแจ่มของผิวสีและลายไม้ Sen/Ash สุดสวย แถมด้วยขุมพลัง F.G.I. Technology Active อันเลื่องชื่อของค่าย fernandes รุ่นนี้หน้าตาแบบนี้นั้นแจ้งเกิดช่วงปี1995-1996  เพราะถ้าเป็นรุ่นเดียวกันแต่ผลิตต่างปีหน้าตาก็จะแตกต่างกันออกไปนะครับ แต่ตัวนี้ปีนี้นี่แหละครับแจ่งสุดแล้วล่ะ  สภาพถือว่ายังสวยอยู่มากครับแม้จะไม่ได้สวยเสมอใหม่แต่ก็มิได้เก่าคร่ำคร่า หัวสวยสมบูรณ์  โลโก้คมชัด สีส้วนเฮดสต๊อกนี่ก็โดนแล้วล่ะครับ   ลูกบิดจากสำนัก Gotohสภาพดีใช้งานได้สมบูรณ์ ตีตรา Made in japan  คอออกแบบมาให้นักปั่นกันโดยเฉพาะออกแนว กว้างบางแบน แต่จะไม่กว้างเต็มมือแบบไอบาเนส RG นะครับ   ฟิงเกอร์บอร์ดสวยใสสะอาดน่าใช้งานเก็บขอบเส้น Binding มาเรียบร้อยสวยงาม  Level Fret ปรับระนาบและปัดเงามาเรียบร้อย 24 เฟรต ลงสายมาใหม่เอี่ยม เซ็ตอัพเสร็จสรรพ
บอร์ดี้ไม้SEN ชื่อนี้รับประกันความอลังการของเส้นสายลายไม้เลยครับผิวสีชั้นนอกไม่ได้ปิดทึบนะครับ see thru มองทะลุลอดผ่านเห็นลายไม้ที่ซ่อนเร้นอยู่ภายในใต้ผิวสีได้ชัดเจนริ้วรอยมีมาบ้างก็เพียงรอยผิวสีธรรมดาประสามือสอง ชุดหย่องเดิมๆ จาก TRS-101 สภาพดี ก้านไม่เดิมนะครับ  ขุมพลังดั้งเดิมเป็นปิ๊คอัพ Active ซาวด์นี่ชาวร๊อกวางใจกันได้เลยครับ   กีตาร์พร้อมรับใช้เจ้านายใหม่พร้อมลงลุยสู้ศึก
ราคาเปิดตัววางขายมือหนึ่งที่ญี่ปุ่นเมื่อยี่สิบปีที่แล้วเค้าขายกันที่ราคา 75,000เยนครับ ถูกซะที่ไหนแต่วันนี้สภาพดีๆ แบบนี้จัดไปในราคาน่าคบ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-10-16 09:34 , Processed in 0.151340 second(s), 23 queries .