Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 265|ตอบกลับ: 2

YAMAHA SL1000

[คัดลอกลิงก์]

2063

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-5-18 11:33:15 |ดูโพสต์ทั้งหมด
YAMAHA SL1000  

Made in Japan 1977
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
อีกหนึ่งของดีที่ไม่ได้มีมากันบ่อยๆนะครับกับโมเดลSL1000เริ่มผลิตมาตั้งแต่กลางยุค 70 จัดว่าเป็นกีต้าร์ดีที่น่าสะสมน่าเล่นเพราะมีตำนานอันยาวนานที่ทรงคุณค่า   มากับสภาพที่เห็นแล้วต้องบอกกันเลยครับว่ายังงามหมดจดหยดย้อยอยู่มากเลยครับสำหรับกีต้าร์อายุ 40 ปี  รายละเอียดองค์ประกอบยังงามอยู่มาก โดยเฉพาะฮาร์ตแวร์สีทองเดิมๆ ที่ยังสวยเปล่งใสซึ่งยากมากนะครับที่จะยังคงความผุดผ่องไว้ได้แบบนี้เพราะโดยปกติฮาร์ตแวร์โลหะสีทองถ้าเป็นกีต้าร์ที่ผ่านการให้งานปกติทั่วๆ ไปปีเดียวก็หมองหมดแล้วล่ะครับ ที่ไม่เดิมคือ TrussRod Cover อันนี้เจ้าของเดิมใส่มาให้แบบนี้ก่อนแล้วนะครับ และอีกส่วนที่ไม่เดิมแต่รับรองว่าดีและคุ้มยิ่งกว่าเดิมนั่นก็คือ เฟรต นะครับ ผ่านการ Re-fret มาให้ใหม่เอี่ยมอ่องลงเฟรต Jumbo เอาไปขยี้กันใก้มันดันกันให้สนุกไปเลยลงเฟรต Sanko Japan เนื้อเฟรตอวบๆ สวยใสใช้กันยาวๆ นี่ก็ที่สุดแห่งความคุ้มค่าที่ทางเราจัดให้ท่านนะครับ ลงสายมาให้ใหม่เอี่ยมเซ็ตอัพเสร็จสรรพทัชชิ่งจับสบาย ส่วนอื่นๆ ที่เหลือนอกนั้นเดิมๆ จากโรงงานเมื่อ 40 ปี ที่แล้วมาเลย

หัวสวยสมบูรณ์หล่อเข้มมีสไตล์เฉพาะตัว หน้าตานี่ก็ดูดีมีชาติตระกูลมาเลยนะครับ  โลโก้สวยคมชัดรายละเอียดครบถ้วน ลูกบิดสภาพดี หลังหัวปั้มซีเรียลนัมเบอร์ และแหล่งผลิต Trussrod ตอบสนอง เฟรตทำมาให้ใหม่เอี่ยมทั้งคอใช้กันยาวๆ ไปเลยครับ  ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งานเช่นเคย  อินเลย์บล๊อกยังสวยเนียนติดแน่น ต่อคอแบบSet-Neckเพื่อความสมบูรณ์เต็มของซัสเทนน์ เดินBindingเก็บขอบรอบฟิงเกอร์บอร์ดมาเรียบร้อยผิวสัมผัสหลังคอนั้นก็สวยเนียนใส

บอร์ดี้สภาพดี สภาพผิวสีนั้นก็ยังสวยงามดูดี จะมีริ้วมีรอยมาบ้างก็เพียงรอยจากการใช้งานธรรมดาจากวันเวลาที่ผ่านโลกมาร่วม 40 ปี   เป็นรอยด้านหลังนะครับจะมีเป็นเส้นต่อประกบชิ้นไม้แต่ยังแข็งแรงดีไม่มีปัญหาอะไรครับเป็นเรื่องปกติของชิ้นไม้ที่ถูกประกบที่ผ่านเวลามา40ปี เน้นความสวยเด่นของรูปร่างด้วยเส้นไบดิ้งเดินขอบเส้นหนามารอบตัวสภาพก็ยังสวยสมบูรณ์แนบแน่น ชุดหย่อง Gotoh แท้ดั้งเดิม ฮาร์ตแวร์สีทองสภาพอร่ามตามที่เห็น ปิ๊คอัพเดิมๆ สมรรถนะสมบูรณ์สุ้มเสียงไม่ให้เสียชื่อยี่ห้อกันอยู่แล้วนะครับ  

โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-10-16 08:22 , Processed in 0.104785 second(s), 23 queries .