Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 235|ตอบกลับ: 0

FERNANDES FST-65

[คัดลอกลิงก์]

1938

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-5-17 23:25:48 |ดูโพสต์ทั้งหมด
FERNANDES FST-65  
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

Made in Japan 1985
Neck  :  Maple 1PC
FingerBoard  :  RoseWood , 22F , 350R ,25.50” Scale
Body  : Alder
TheFunction Limited Eidition สุดยอดเพชรน้ำงามแห่งค่าย FERNANDES อีกซักตัว ตัวนี้นั้นลืมตาขึ้นมาดูโลกเมื่อปี1985  อายุเจ้าตัวนี้นั้นก็ร่วมๆ จะ 40 ปีอยู่แล้ว อายุอานามนั้นไม่ธรรมดา ขึ้นหิ้งกีต้าร์น่าสะสมกันได้เลยครับกับรุ่นที่ไม่ได้เจอกันบ่อยๆ  
  หัวสวยสมบูรณ์ ผิวหน้าสะอาดสะอ้านเกลี้ยงเกลา โลโก้เลือนหายไปกับกาลเวลาเหลือเพียงผิวหน้าเนียนๆ ลูกบิดสภาพเอี่ยม  คอตรง TrussRod ตอบสนอง ผิวสีขอบคอมีรอยตกสะเก็ดเล็กน้อยบริเวณขอบฟิงเกอร์บอร์ด แต่สีนี่สวยแจ่มจริงๆ นะครับ เป็นประกายมาเลย  เพลทคองามปิ๊งปั๊มประทับเครื่องหมายการค้าแนบกำกับมาเรียบร้อย   Level Fret ปรับระนาบและปัดเงาเฟรตมาให้เรียบร้อยสวยใส   22 เฟรต ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้าน  อินเลย์ดอทขาวเด่นชัด  ลงสายมาใหม่เอี่ยมเซ็ตอัพเสร็จสรรพ ทัชชิ่งจับสบาย  บอร์ดี้สภาพยังสวยผิวสีนี่ขยี้ใจอะไรจริง มาเป็นเกล็ดสวยเป็นประกาย สภาพผิวพรรณนั้นมีริ้วรอยผิวสีถลอกมาบ้างที่บริเวณขอบข้างนะครับ ก็เป็นรอยประสบการณ์  ฮาร์ตแวร์เดิมๆ ชุดหย่องสวยสภาพเยี่ยมโครเมี่ยมสวยใสเป็นผลิตภัณฑ์ของHeadCrasher FRT-6C เป็นหย่องแบบร้อยสายไ่ต้องตัดหมุดล๊อกเต๋า ปิ๊คการ์ดดำสวยสะอาดไร้บาดแผล  มากับขุมกำลังดั้งเดิมที่ให้ซาวด์วินเทจแท้ๆกับชุดปิ๊คอัพใบมีด ตำแหน่ง เนค ไม่เดิมนะครับเจ้าของเดิมโมฯ มาก่อนแล้วไม่ทราบสังกัดแต่เสียงดีไม่แพ้ใบมีดนั่นเลยครับก็น่าจะเป็นของดีมียี่ห้ออยู่เหมือนกัน สมรรถนะนั้นยังสมบูรณ์ฮาร์ตแวร์ดั้งเดิมยังสวยงามครบเครื่องชิ้นส่วนอะไหล่โลหะนั้นก็ยังงามครบ  ราคาวางขายเมื่อ 30 ปี ที่แล้วขายอยู่ที่ 65,000เยน  มาวันนี้กับสภาพที่หาดูได้ยากแบบนี้

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-12-16 15:07 , Processed in 0.033749 second(s), 23 queries .