Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 285|ตอบกลับ: 2

Stratocaster Vintage Japan

[คัดลอกลิงก์]

2062

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-4-4 11:15:31 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Stratocaster Vintage Japan

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

วินเทจจ๋ามาอีกซักตัวนะครับกับวินเทจเจแปนยุค 70 ที่มากับความสวยคลาสสิคของบอร์ดี้ผิวสี Sunburst สวยๆ มากับลุ๊ควินเทจจ๋าชัดเจนมาเลยนะครับ แต่ซาวด์นั้นไม่โบราณตกยุคแน่นอนเพราะว่าผ่านการอัพเกรดจัดวงจรมาให้ใหม่ใส่สวิสอาวุธลับมาให้ และมิใช่แค่สวิสเอาไว้บูสเสียงแบบที่บางท่านเข้าใจ เพราะจริงๆ แล้วมันทำได้เยอะกว่านั้นครับ  ตัวนี้ยังไม่หมดความคุ้มค่าเท่านี้ครับ มากับเฟรตใหม่อี่ยมทั้งคอ Re-Fret มาให้ใหม่เอี่ยมทั้งคอลงเฟรต sanko japan เนื้อเฟรตสวยใสใช้กันยาวๆ คุ้มจบกันจริงๆ ครับ

หัวสวยเฮดสต๊อกดูฟอร์มแปลกๆ แต่ก็เท่ดี บ่งชี้ถึงความเป็นวินเทจได้ชัดเจน เจ้าของเดิมเดิมขัดโลโก้ทิ้งไป ใช้แบบ Nologo ก็เท่ดีเหมือนกันครับ  คอตรง TrussRod ตอบสนอง งานคอก็ทำออกมาได้สวยงามครับลายไม้ mahogany สวยผิวเคลือบเนียนสะอาดดปรไฟล์คอขนาดพอดีมือ มากับเฟรต 0 แบบวินเทจ   ลงสายมาใหม่เอี่ยมเซ็ตอัพเสร็จสรรพทัชชิ่งจับสบาย  Neck-Plate ตีตรา made in Japan  ลูกบิดเดิมๆ สภาพดีมีความวินเทจมาอีกเช่นเดียวกัน

บอร์ดี้ laminate ก็มิใช่เรื่องแปลกประการใดนะครับสำหรับวินเทจกีต้าร์   ริ้วรอยมีมาบ้างเล็กๆ น้อยๆ รายละเอียดดูในภาพประกอบกันได้เลยนะครับถ่ายมาให้ชมกันชัดๆ ทุกมุมมอง หย่องเดิมสภาพดีมีความวินเทจอีกเช่นกัน

ขุมพลังนี่ก็ผ่านการปรับแต่ง Modify มาให้แบบแนวๆ ไม่เหมือนใครแน่นอนครับ รับรองว่าแปลกแตกต่างกับงานเดินวงจรให้แบบเท่ๆ  มาพร้อมกับสวิส เปลี่ยนโลก อันนี้เหมือนจะเอาฮาแต่ก็เป็นเช่นนั้นจริง ซีเลคเตอร์นั้นเป็นแบบ 3 ทาง แบบวินเทจเดิมๆ นะครับ การใช้งานแบบเดิมๆ อาจจะดูน่าเบื่อไปบ้างทางร้านจึงได้จัดการเสริมเขี้ยวเล็บเล็กๆ แต่แจ่มแท้แน่นอนครับ จะมีสวิสเล็กๆ เอาไว้ให้สร้างความหลากหลายเพิ่มขึ้นมา ก็จะสร้างรูปแบบได้ 6 เสียง นะครับ เอาไปใช้กันให้เก๋ไก๋

ถ้าผลักสวิสเล็กมาด้านหน้า Selector 1= Neck & Bridge , 2 = Mid & Bridge , 3 = Bridge
ถ้าผลักสวิสเล็กมาด้านหลัง  Selector 1= Neck+Mid >(Humbucker)  , 2 = Mid > Single Coil  , 3 = Bridge & Mid (Humbucker)

โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-10-19 15:35 , Processed in 0.034107 second(s), 23 queries .