Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 373|ตอบกลับ: 0

Tokai TJB45S

[คัดลอกลิงก์]

2062

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-2-24 06:19:55 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Tokai TJB45S

Made in Japan 1985

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

เจ้าสี่สายดำทมิฬแห่งค่าย Tokai เป็นรุ่นที่ทางโรงงานลืมใส่ปิ๊คการ์ดมาให้นะครับ ฮา.. โลโก้หลุดร่อนเลือนหายไปบ้างแต่ก็ยังพอมองย้อนแสงอ่านเห็นได้ เป็นข้อด้อยของโตไกยุค 80 ก็ว่าได้นะครับที่ใช้ดีคอลโลโก้ที่ลอกหรือถูกขัดขูดออกง่าย พอๆ กันกับกีต้าร์ ไอบาเนส RG อะไรประมาณนั้น  สภาพโดยรวมยังสวยครับ

หัวสวย โลโก้ก็ตามที่บอกนะครับหลุดร่อนไปเหลือแค่เค้าโครงจางๆ   ลูกบิดดั้งเดิมโลหะเนื้อสวยงานดีจริงครับเนื้อโลหะจะไม่เงาใสเหมือนพวกงานชุบราคาถูกนะครับเพราะเนื้อโลหะพวกนี้จะออกขุ่นๆ แต่ก็แบบนี้นี่เลยครับที่เรียกว่าของดี  หลังคอผิวสัมผัสนั้นยังสวย   คอตรง TrussRod ตอบสนอง  ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้าน  Level fret ปรับระนาบเฟรตและปัดเงามาเรียบร้อย เป็นเฟรตสมอลตามสไตล์วินเทจ อินเลย์ดอท ลงสายมาใหม่เอี่ยมเซ็ตอัพเสร็จสรรพทัชชิ่งจับสบาย  NeckPlate สีขุ่นมีซีเรียลนัมเบอร์เป็นเอกลักษณ์ของเนคเพลทโตไกยุค 80  บอร์ดี้สภาพยังสวย   มากับผิวสีดำสภาพผิวพรรณนั้นจะมีริ้วรอยมาบ้างก็เพียงเล็กๆ น้อยๆ  ธรรมดาประสาเบสอายุ 35 ปี  ไม่มีปิ๊คการ์ดนะครับมีความเท่ที่ไม่เหมือนใคร หย่องเดิมๆ สภาพดี แซดเดิลก็มีความวินเทจ ปิ๊คอัพมีการโมฯมานะครับตัวเนคนั้นไม่เดิมแต่ก็ไม่ด้อยไปกว่าเดิมครับเป็น Bass Lines สมรรถนะสมบูรณ์ซาวด์แจ่มแจ๋วจริงแท้แน่นอนไม่ให้เสียชื่อโตไก Knop ฝาครอบวอลลุ่มใส่มาให้ใหม่  

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-10-18 17:05 , Processed in 0.036172 second(s), 23 queries .