Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 467|ตอบกลับ: 0

Mustang Vintage Japan

[คัดลอกลิงก์]

1938

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-1-23 12:12:33 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Mustang Vintage Japan

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

วินเทจจ๋ามาอีกแล้วจ่ะ และก็มาแบบ Nologo ให้ได้สงสัยกันไปอีก เจ้าของเดิมขัดโลโก้ออกนะครับ เป็นความน่าเบื่อหน่ายในความทะลึ่งมือบอนของคนญี่ปุ่นเสียจริงๆ เนื้องานการผลิตดูเผินๆ ทีแรกเข้าใจว่าน่าจะเป็นงานของ fernandes FMT แต่ดูรายละเอียดอีกทีก็น่าจะไม่ใช่ ต่างกันที่ลูกบิดกับเนคเพลท แต่ส่วนอื่นๆ นั้นเหมือนกันเป๊ะ เทียบเคียงจากข้อมูลที่เคยขายไปนะครับ จะว่าเป็นของ fresher ก็ไม่ใช่นะครับ ตัวนี้เกรดงานดูดีกว่า เทียบเคียงอยู่ในความน่าจะเป็นของ Tokai นะครับ นี่สันนิษฐานจากความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่วันนี้ก็จะขายในแบบที่เป็น Nologo ไม่ได้จะโยงเรื่องเพื่ออัพราคาแต่อย่างใด  สภาพเรียกว่าสวยสมวัยก็แล้วกันนะครับ มีรอยมาบ้างเป็นรอยผิวสีถูกขัดมานะครับก็มองในมุมรีลิคก็แล้วกันนะครับ  โครงสร้าง องค์ประกอบสัมผัสและสมรรถนะนั้นยังดีเยี่ยม
หัวสวย    ลูกบิดดั้งเดิมยังใช้งานได้ดี งานลูกบิดเป็นแบบที่Tokai กับ Fresher ใช้อยู่ช่วงหนึ่ง แต่จะเป็นคนละแบบและคนละเกรดกับที่โรงงานซูซูกิใช้ในพวกแบรนด์ Holly Tomson นะครับ  คอตรง TrussRod หัวกระสุนเท่ๆ  นัทกระดูกเดิมๆ level fret ปรับระนาบเฟรตและปัดเงามาให้เรียบร้อย  ลงสายใหม่เอี่ยมเซ็ตอัพมาเรียบร้อย  ฟิงเกอร์บอร์ด Rosewoodสวยสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน บอร์ดี้ไม้แท้ สภาพผิวสีนั้นจะมีตำหนิมาบ้างก็ตามที่ได้เกริ่นนำไว้ตอนต้นนะครับ  ฮาร์ตแวร์สวยแจ่มมาเลยนะครับ ชุดหย่องเท่ๆ แซดเดิลทองเหลือง   ปิ๊คการ์ดลายมุกสวยสะอาดไร้บาดแผล  ภาคไฟฟ้ายังใช้การได้เป็นอย่างดีไม่มีปัญหาทั้งสวิสและวอลลุ่มยังสมบูรณ์เต็มประสิทธิภาพไม่มีงอแงไม่มีจี่ฮัม   สุ้มเสียงก็ตามสไตล์มัสแตงครับคมชัดใสเสียง

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-12-15 16:02 , Processed in 0.119201 second(s), 23 queries .