Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 351|ตอบกลับ: 0

Threes W-150 ราคา 3,300 บ.

[คัดลอกลิงก์]

2073

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-1-12 09:04:54 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Threes W-150

Model W-150 made in Japan 1976
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

เป็นอีกหนึ่งผลิตผลภายใต้ผลงานการสร้างสรรค์จากสำนักเครื่องดนตรีเก่าแก่แห่งดินแดนอาทิตย์อุทัยจากโรงงานซูซูกิ  ภายใต้ชื่อแบรนด์ Threesถือเป็นอีกหนึ่งแบรนด์ดีที่ถูกกล่าวขานถึงและเป็นที่หมายปองของเหล่าบรรดาชาววินเทจเจแปนและดูเหมือนว่าคุณภาพนั้นจะโดดเด่นมากยิ่งกว่าที่ใช้ชื่อแบรนด์โรงงานเสียด้วยซ้ำ  สภาพมาแบบเรียกว่าสวยสมวัยก็แล้วกันนะครับก็จะมีริ้วรอยมาบ้างแหละเพราะด้วยวัยที่อยู่ดูโลกมานานร่วม  37 ปี จะให้สวยใสเหมือนใหม่นั่นก็คงยาก โครงสร้างยังดี สัมผัสและสมรรถนะนั้นก็ยังดี  
หัวสวยสมบูรณ์ โลโก้คมชัด  ลูกบิดยังใช้งานได้ดี คอตรง ไม่ยกงอ โปรไฟล์คอทรง V แนววินเทจแต่ไม่เล็กมากนะครับเล่นสบาย ฐานคอมีรอยซ่อมมาแต่ก็เก็บงานให้เรียบร้อยผิวเรียบเนียนดีไม่มีสะดุด การันตีว่าแข็งแรงดีไม่มีปัญหา  level Fret ปรับระนาบและปัดเงาเฟรตมาเรียบร้อย   ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน ไม้โร๊สวู๊ดผิวสวยเนียนเกลี้ยงเกลาซอกคอสวยเนี๊ยบเรียบร้อย ลงสายมาใหม่เอี่ยม แอคชั่นต่ำทัชชิ่งดีครับระยะแอคชั่นเฟรต12 สาย 6 ระยะห่างอยู่ที่ 2 ม.ม. แอคชั่นถูกใจชาวฟิงเกอร์สไตล์แน่นอน หน้าท้องแบนราบบริดจ์แนบแน่น Rosette วงแหวน  ปิ๊คการ์ดสภาพดี ขอบไบดิ้งเหลืองหม่นลงไปบ้างแตกร้าวมาบ้างตามอายุขัย สภาพผิวพรรณนั้นมีริ้วรอยมาบ้างนะครับ ก็เป็นริ้วรอยจากการใช้งานธรรมดาประสามือสอง สภาพจริงตามรูปทุกประการถ่ายมาให้ชมกันชัดๆ ทุกมุมมองไม่มีหมกเม็ด   เสียงคมชัด ใส กังวานหวาน หางเสียงสดใส strum คอร์ดมีความกระชัดชัด fingerstyle มีความคมใส

คลิ๊กที่ภาพขยายชมภาพชัดๆ ได้นะครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-9-23 02:19 , Processed in 0.040325 second(s), 22 queries .