Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 124|ตอบกลับ: 0

Pignose PGG200

[คัดลอกลิงก์]

2206

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2017-12-10 20:26:26 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Pignose PGG200
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

Maple bolt on neck
Adjustable truss rod
22frets
Scale: 615mm (24 ¼ inches)
Rosewood fretboard
Fully adjustable saddles
Single custom Pignose humbucker
Pignose master volume control with push/pull power switch
Jacks: 1/4" guitar jack; 3.5mm headphone jacksockets
Off white style pick guard with black metal speaker grill
Built in amplifier powered by 9V battery.
Length 82cm (32 inches) width 25cm (10 inches)
Weight 2.3kg (5.1 lbs)
Finish: VINTAGE SUNBURST
  จัดว่าเป็นหนึ่งใน travel กีต้าร์ระดับตำนานก็ว่าได้ครับเพราะชื่อเสียงนั้นมิธรรมดาครับสำหรับเจ้าจมูกหมูกระปู๋น้อยตัวนี้ถึงจะเป็นหมูแต่มิใช่ของหมูๆเอาไว้หยอกจีบสาวเสียงหน่อมแน้มแบบนั้นแน่ครับ เพราะเจ้าหมูตัวนี้พิษสงระดับหมูป่าเขี้ยวตันเสียงดุดันเอาเรื่องครับ มาพร้อมลำโพงคู่กาย ที่เพียงแค่ดึง volumeจมูกหมูขึ้นมาเจ้าอู๊ดน้อยก็พร้อมจะส่งเสียงคำรามด้วยเสียงไดร้ท์ให้พี่ๆ น้องๆได้ใช้โซโล่กันแบบไม่ต้องพึ่งพาอาศัยตู้แอมป์กันให้ลำบากเพราะมันถูกออกแบบมาเพื่อพกพาที่สามารถพาไปได้ในทุกๆที่ๆอยากจะมีมันไปด้วยอาศัยพลังงานจากแบต 9v ก้อนเดียวและมีช่องเสียบหูฟังมาพร้อม  เสียงแตกในตัวนั้นดุดันไม่เบาเลยนะครับ
หัวสวยสมบูรณ์  โลโก้สวยคมสมบูรณ์ชัด มากับลูกบิดดั้งเดิมสภาพสวยเยี่ยมใช้งานได้สมบูรณ์  รายละเอียดด้านหลังหัวก็ยังสวยสมบูรณ์ คอตรงสวยฟิงเกอร์บอร์ดสวยสะอาดปราศจากคราบไคลเฟรตเต็มเก็บขอบลบคมมาเรียบร้อยให้สัมผัสที่ราบรื่นลื่นไหล  
บอร์ดี้ไม้แท้สภาพสวยผิวสี Sunburst ผิวสีมีรอยถลอกมาบ้างที่ขอบ รายละเอียดดูในภาพประกอบกันได้เลยนะครับ ฮาร์ตแวร์ดั้งเดิมสภาพสวยสมบูรณ์ทั้งด้านหน้าและด้านหลังหย่องสวยปิ๊งปิ๊คการ์ดสวยเดิม  Knop จมูกหมูสุดเท่ปิ๊คอัพมินิฮัมมากับเนื้อเสียงสุดติ่ง มาพร้อมกระเป๋าคู่ตัว

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-1-20 12:03 , Processed in 0.023864 second(s), 22 queries .