Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 75|ตอบกลับ: 0

GRECO JB-450B

[คัดลอกลิงก์]

2231

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2017-12-5 06:01:59 |ดูโพสต์ทั้งหมด
GRECO JB-450B

Made in Japan 1975
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
จัดลงมายั่วน้ำลายสายวินเทจกันอีกซักตัวกับเบสจากสำนัก GRECO ลืมตาขึ้นมาดูโลกเมื่อ 40 ปีที่แล้ว หน้าตาแบบนี้นั้น เริ่มผลิตตั้งแต่ปี 1975 ตัวนี้นั้นเป็นสินค้าฝากขายนะครับเรื่องราคาจึงขอท่านที่พร้อมสำหรับราคานี้นะครับ ไม่ลดงดต่อนะครับ สภาพเรียกว่าสวยสมวัยก็แล้วกันนะครับ ก็แหมอายุก็ใกล้จะครึ่งร้อยปีอยู่แล้ว จะให้สวยปิ๊งเหมือนใหม่ก็คงไม่ใช่ แต่โดยโครงสร้าง องค์ประกอบ สัมผัส และสมรรถนะนั้นยังดีเยี่ยมครับ  สภาพดีกว่านี้อาจจะมีแต่จะไปอยู่ที่ส่วนไหนของโลกนี่ก็ไม่รู้ และก็ไม่รู้ว่าคนที่มีจะอยากปล่อยหรือเปล่า อีกทั้งถ้าปล่อยนี่ก็ไม่ต้องห่วงเรื่องราคาครับ เพราะนับวันก็จะยิ่งหายากยิ่งขึ้น ชาววินเทจที่ติดตามตลาดซื้อขายน่าจะรู้กันเป็นอย่างดี

ส่วนหัวนั้นก็ยังสวยสมบูรณ์  โลโก้คมชัด   ลูกบิดสวยๆ เนื้อโลหะชั้นดีที่ยังใช้งานได้สมบูรณ์  คอตรงสภาพเยี่ยมผิวสัมผัสด้านหลังคอนั้นก็ยังสวยเนียนงามฉ่ำ จะมีริ้วรอยมาบ้างนั่นก็เพียงเล็กๆ น้อยๆ Level fret ปรับระนาบเฟรตและปัดเงามาให้เรียบร้อย คอตรง งานคอนั้นก็ชัดเจนครับบ่งบอกยุคสมัยได้อย่างโดดเด่น ทั้งการตกแต่งขอบ Binding และ Inlay ก็เป็นแบบฉบับช่วงยุค 70 ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน  แอคชั่นต่ำทัชชิ่งจับสบาย เพลอคอตีตรา made in japan   บอร์ดี้ไม้แท้ ชนิดไม้ไม่แน่ใจนะครับ แต่ลายด้านนอกนั้่นเป็นวิเนียร์ที่ปะทับมาอีกที  ผิวสี Sunburst สวยคลาสสิค ริ้วรอยก็คงจะมีมาบ้างล่ะครับ ก็ตามอายุแต่ก็ไม่มีบอบช้ำบุบสลายรุนแรงอะไร  ปิ๊คการ์ลายกระแดงเข้มมีรอยเจาะมาจากเจ้าของเดิมอยู่เล็กน้อย (น่าจะเจาะฝังสวิสอะไรซักอย่าง) แต่ก็อุดเก็บริ้วรอยมาให้เรียบร้อย  Pick Up Cover ใส่มาให้ใหม่นะครับ  ขุมพลังดั้งเดิมนั้นก็ยังโดดเด้งสุ้มเสียงดีเยี่ยมมากับกลิ่นอายแห่งวินเทจซาวด์เต็มชัด

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2017-12-17 22:57 , Processed in 0.023326 second(s), 23 queries .