Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 93|ตอบกลับ: 0

LAKE GUITAR

[คัดลอกลิงก์]

2231

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2017-12-4 21:30:21 |ดูโพสต์ทั้งหมด
LAKE GUITAR
Made in Japan 1960-70
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

วินเทจตัวงามมาอีกแล้วครับนอกจากรูปลักษณ์จะมากับความสวยคลาสสิคในแบบฉบับวินเทจสไตล์อยู่เต็มคราบแล้ว ที่มาเหนือความคาดหมายนั่นคือสุ้มเสียงที่มีความเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวมาก มีความแตกต่างจากวินเทจโดยทั่วไป เท่าที่เคยผ่านมือมานะครับ แม้ว่าย่านเบสนั้นจะไม่สะท้านย่านลึก หากแต่ว่ากลางกับแหลมนั้นกลับมีความโดดเด่น เสียงพุ่งชัด และคมใสดีมาก ซัสเทนก็ดีครับนับว่าเป็นวินเทจกีต้าร์ที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวทั้งรูปลักษณ์และสุ้มเสียง
หัวดูเรียบๆแต่ก็ได้ความรู้สึกแบบวินเทจขนานแท้  TrussRod Cover นี่ทำมาหลอกๆ นะครับเพราะจริงๆ ตัวนี้ไม่มีเหล็กดามคอครับ ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่อย่างใดนะครับ งานกีต้าร์ญี่ปุ่นในยุค 60-70 หลายยี่ห้อก็ทำมาแบบนี้ คองอเล็กน้อย เพียงเล็กน้อยไม่ต้องไปกังวลอะไรครับเพราะทั้งระยะแอคชั่นและทัชชิ่งนั้นก็ยังดีให้สัมผัสที่เล่นง่ายสบายมือมากับโปรไฟล์คอขนาดเล็กๆ จับสบายและที่คุ้มยิ่งกว่านั้นคือผ่านการ Re-fret ทำเฟรตมาให้ใหม่ทั้งคอ ลงเฟรตญี่ปุ่นเนื้อสวยใสใช้กันยาวๆ งานนี้มากกว่าคำว่าคุ้มกันแน่นอนครับสำหรับราคา 3,300 บ.  ลูกบิดดั้งเดิมยังใช้งานได้ดี  งานเซ็ตอัพนั้นทำให้แบบจบๆ กันแน่นอน เพราะเคสแบบนี้ถ้าท่านส่งช็อปช่าง ต้องควักกระเป๋าจ่ายแพงกว่าค่ากีต้าร์วันนี้เสียด้วยซ้ำไป    สินค้าจากเราถึงมือท่านแล้วมันจบพร้อมใช้ โดยที่ทางร้านไม่เคยบวกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้เพิ่มเติมเลย  มากับเฟรตศูนย์ตามสูตรวินเทจเจแปนขนานแท้ บริดจ์ผ่านการเหลาปรับระดับมานะครับงานดีสวยเนียนได้มาตรฐานแน่นอน   ระยะแอคชั่นสาย 6 เฟรต 12 ระยะ 2.3 มม. ลงสายมาให้ใหม่เอี่ยม เซ็ตอัพเสร็จสรรพทัชชิ่งจับสบาย
บอร์ดี้สภาพยังสวย รูปทรงไม่แน่ใจว่าจะเรียกว่าทรงอะไรนะครับ มากับปิ๊คการ์ดสุดเท่   Rosetteวงแหวนสวยงาม เดิน Bindingขอบดำเรียบร้อยสวยงามผิวพรรณรอบกายนั้นก็ยังสวยงามสภาพดีจะมีริ้วมีรอยบ้างก็เพียงเล็กๆน้อยๆรอยผิวๆมากับราคาที่นักสะสมไม่ควรพลาด

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2017-12-17 22:57 , Processed in 0.022769 second(s), 22 queries .