Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 315|ตอบกลับ: 0

LP-JR Custom

[คัดลอกลิงก์]

2139

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2017-11-1 19:00:57 |ดูโพสต์ทั้งหมด
LP-JR Custom

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

นั่งค้นข้อมูลแบบพลิกตำราหามานี่ก็หลายเพลาให้แล้ว ก็ยังไม่อาจทราบถึงที่มาที่ไปต้นเค้าของเจ้า JR สวยๆ ตัวนี้ที่มากับความดูดีมีสไตล์ อย่างเป็นปัจเจกเอกลักษณ์เฉพาะตัวแบบนี้ได้เลย ท้ายที่สุดจึงได้สรุปลงด้วยความรู้อันน้อยนิดนี้ว่า ก็น่าจะเป็นงานสั่งทำนะครับหรืออาจจะเป็นรุ่น Signature ให้กับศิลปินท่านใดท่านหนึ่งโดยค่ายหรือสำนักกีต้าร์ชั้นนำแห่งใดแห่งหนึ่งใน Japan งานผลิตดูดีงามมาก การเก็บรายละเอียดงานก็ทำออกมาได้สวยเนียนเรียบร้อย งานดีไซน์ก็ดูเหมาะเจาะพอดีไม่มากไม่ล้นเนื้องานดูมีความพยายามให้ดูเรียบๆ ไม่ให้เป็นลิเก แต่ก็วงงานตกแต่งมาให้แบบพอดีเติมความน่ารักเข้ามาแบบมากกว่านี้อีกนิดคือไม่งามแล้วล่ะ โทนสีก็มีความสวยแบบสมเหตุสมผลกับการวางคอมโพสของรายละเอียดส่วนอื่นๆ  ลายที่เพ้นบนหัวไม่ใช่แบบที่เพ้นท์เล่นสั่วๆ นะครับ ทั้งฝาปิด TrussRod Cover และก็ Jack plate ก็ดูมีความตั้งใจในการจัดวาง หรือแม่แต่การตัดชิ้นส่วนเหล่านี้ก็มีความประณีตคมละเอียด น่าจะไม่ใช่งานฉลุมือนะครับแต่น่าจะเป็นการตัดด้วยเลเซอร์มากกว่า อีกทั้งฮาร์ตแวร์นั้นก็บอกได้เลยครับว่ามาแบบจัดเต็ม เครื่องแน่นครับ ลูกบิดและหย่องเป็นผลงานของ Wilkinson หย่องนี่ก็สวยๆ มาเลยนะครับ และขุมพลังที่เค้าจัดวางมาให้นั้นก็บอกเลยครับว่าจบ เป็นปิ๊คอัพจาก Dimazio USA. ซาวด์นี่แสบตรูดมาเลยแหละครับ ตัวเดียว หน่อเดียวจบ ตามสไตล์ของจูเนียนร์ นัทกระดูกเดิมๆ คอตรง  ดปรไฟล์คอทำออกมาแนววินเทจ เล้กๆ บางๆ เล่นสบายเลยล่ะครับ ผิวสัมผัสหลังคอนั่นก็ช่างเนี๊ยนเนียน ลูกบิดปั๊ม Deluxe สภาพสวย งานเฟรตก็เก็บขอบเฟรตมาแบบคัสตอมเลยนะครับเก็บความโค้งมนปลายเฟรตมาให้เรียบร้อย 22 เฟรต  อินเลย์ก็กำลังจะคิดว่าเป็นลายจมูกหมูหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ แต่ก็วางมาแบบกิ๊บเก๋น่าดู กำลังดีลงตัว ต่อคอ Set-Neck  ซอกคอสวยเนียน บอร์ดี้ mahogany งานสีสวยมาก ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าชื่อสีอะไรนะครับ แต่เป็นงานทำสีที่ท่านจะพบได้ในกีต้าร์ราคาแพงสภาพผิวพรรณนั้นก็ยังสวยเนียนอยู่มากครับ ดูดีจริงๆ เลย ส่วนเรื่องราคานั้นท่านต้องพินิจพิเคราะห์กันเอาเองนะครับ แต่บอกเลยครับว่างานสวยๆ แบบนี้ สเปคดีเยี่ยมแบบนี้กับซาวด์สุดแจ่มเช่นนี้ ถ้าท่านจะซื้อกิ๊บสันล่ะก็กำเงินสามหมื่นคงไม่ได้งานแบบนี้ครับ เผื่อจะมีท่านใดชอบสะสมความสวยที่ไม่ซ้ำใคร

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-7-16 15:52 , Processed in 0.024298 second(s), 22 queries .