Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 97|ตอบกลับ: 2

Tomson F18

[คัดลอกลิงก์]

2206

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2017-10-31 19:26:48 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Tomson F18
By Kiso - SUZUKI
Made in Japan 1979
Top : Spruce
Neck : Mahogany
Back&Side : Mahogany
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
ผลิตผลอันเป็นผลงานการสร้างสรรค์ภายใต้ชายคาแห่งสำนักกีต้าร์ชื่อเก่าแก่ by SUZUKI อันเป็นผลงานการสร้างสรรค์โดยกระทาชายนายช่างชื่อดังระดับตำนานอีกคน Kiso Suzuki ซึ่งนอกจากจะมีผลงานการสร้างสรรค์ที่เป็บแบรนด์ในเครือมากมายทั้งSuzuki ,Kiso Suzuki ,Grand Suzuki ,Kansas,Threes,Oakland และอีกหลายแบรนด์ และก็หมายรวมถึงทั้ง Tomsonชื่อนี้ตัวนี้อีกด้วยเช่นกันสำหรับเจ้าทอมสันสุดสวยตัวนี้นั้นเกิดร่วมยุค70-80  ผ่านการทำความสะอาดมาให้เรียบร้อย สินค้าจากร้านผ่านการเซ็ตอัพไว้ให้เรียบร้อยครับ ไม่ต้องไปลุ้นว่าคอจะงอหรือไม่ เพราะหลายท่านเคยผิดหวังจนหมดหวังจากการซื้อคกีต้าร์มือสองตามโกดัง ที่คนขายจะบอกกับท่านว่า ขายตามสภาพ แต่สำหรับเรานั้นถึงมือท่านต้องพร้อมเล่นครับ
หัวดูเรียบๆ แต่ก็มีความขลังในแบบฉบับวินเทจสไตล์  โลโก้สีทองที่ส่วนหัวนั้นก็ยังอยู่คมชัด TrussRod Cover เดิมๆ  ลูกบิดดั้งเดิมยังใช้งานได้ คอตรง TrussRod ยังขันได้ FingreBoard สะอาดสะอ้านน่าใช้งาน     level Fret ปรับระนาบและปัดเงาเฟรตมาให้เรียบร้อย ลงสายใหม่เอี่ยม เซ็ตอัพเสร็จสรรพทัชชิ่งจับสบาย ระยะแอคชั่นสาย 6 เฟรต 12 ระยะ 2.7 มม. โปรไฟล์คอทรง V แนววินเทจแท้
บอร์ดี้สภาพยังสวย ทรง om เอวคอดกิ่ว ถ้าเป็นผู้หญิงนี่ก็หุ่นนางแบบมาเลย  โครงสร้างภายในยังสภาพดี Rosette วงแหวน   ผิวพรรณรอบกายนั้นก็ยังสวย จะมีริ้วมีรอยบ้างก็เพียงริ้วรอยจากการใช้งานธรรมดาประสามือสอง ก็อย่าลืมว่านี่คือกีต้าร์อายุ 38 ปีแล้วนะครับ จะเล่นวินเทจก็ต้องทำความเข้าใจในความวินเทจกันก่อนนะครับ   ปิ๊คการ์ดเคลื่อนจากตำแหน่งเดิมเล็กน้อยแต่ก็ยังแนบแน่นดีไม่มีปริอ้า  สุ้มเสียงเด่นย่านกลางแหลมก็ตามรูปทรงนะครับ คมใส ปิ๊คกิ้งกรุ้งกริ๊ง สตรั๊มคอร์ดมีความกระชับชัด มากับราคาที่ก็ตอบไม่ได้หรอกนะครับว่าถูกหรือแพง เพราะบรรทัดฐานของความเข้าใจนั้นอยู่ที่รสนิยมของแต่ละบุคคล แต่ในมุมของผู้ขายก็ต้องบอกนะครับว่าวินเทจอายุ 40 ปี สภาพแบบนี้หาไม่ง่ายและนับวันก็จะยิ่งหาของแบบนี้ให้ท่านๆ ได้เสพรสนิยมกันได้ยากยิ่งขึ้นเรื่อยๆ

โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-1-20 12:11 , Processed in 0.022608 second(s), 23 queries .