Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 102|ตอบกลับ: 0

KASUGA No.F-80

[คัดลอกลิงก์]

2206

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2017-10-31 18:56:53 |ดูโพสต์ทั้งหมด
KASUGA F-80

Made in Japan 1969

Neck  :  mahogany
Top : Spruce
Back&Side : Mahogany

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

สิริอายุ ผ่านโลกมายาวนานร่วมๆ 48 ปี นี่ก็จะครึ่งศตวรรษอยู่มะรอมมะร่อ กีต้าร์น่าสะสมมาอีกตัวครับ เป็นผลงานการสร้างสรรค์ภายใต้ชายคาแห่งสำนักกีต้าร์ชื่อเก่าแก่ในเครือเดียวกันกับ K. Country โลดแล่นและสร้างชื่อบนวงการช่วงยุค 60-80 มากับความสวยสมบูรณ์เต็มองค์แบบที่นักสะสมไม่ควรพลาด หน้าตานั้นวินเทจจ๋ามาเลยนะครับ  เอกลักษณ์งานมีความน่าสนใจอยู่ไม่น้อย จุดเด่นอยู่ที่คอเล็กๆ มาเลยนะครับ เล้กจนรู้สึกว่าน่าจะเล่นลำบากอยู่นะครับ นัทกว้าง 4 ซ.ม.คอกลมเล็ก ถ้าท่านเคยชินกับกีต้าร์คอเต็มไม้เต็มมือหน่อยแล้วมาจับตัวนี้นี่ต้องใช้เวลาปรับความคุ้นชินกันพอดูเลยนะครับ แต่ก็ถือเป็นจุดเด่นของเค้านะครับ เหมาะสำหรับท่านที่นิยมความแปลก

หัวสวยสมบูรณ์ หน้าตาสวยใสสะอาดสะอ้าน  ส่วนหัวนี่ก็มาแบบไม่เหมือนใครมาเลยนะครับ ทรงจะป้านขึ้นด้านบน ใหญ่หน่อย โลโก้สวยคมสมบูรณ์ชัด ลวดลายตกแต่งนั้นก็สวย   ลูกบิดเดิมๆ ยังใช้งานได้ดี   คอตรง TrussRod ตอบสนอง เฟรตบางลงตามอายุแต่ก็ยังเล่นได้ดีไม่มีติดขัดปัดเงาเฟรตมาให้เรียบร้อย  ลงสายมาใหม่เอี่ยม เซ็ตอัพเสร็จสรรพ ทัชชิ่งจับสบาย ระยะแอคชั่นสาย 6 เฟรต 12 ระยะ 2.7  มม. ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน

บอร์ดี้นี่ก็ถูกใจชาววินเทจแน่นอนครับ เอวคอดกิ่ว บั้นท้ายบึ๊บบั๊บ  เดิน Binding เก็บขอบรอบตัว โครงสร้างภายในสมบูรณ์แผ่นป้ายและรายละเอียดงามครบ  สภาพผิวพรรณมีริ้วรอยมาบ้างก็เพียงรอยผิวกายภายนอกเล็กๆ น้อยๆ ธรรมดาก็นะอีก 2 ปี ก็จะอายุครบ 50 อยู่แล้ว เหลือรอดมาได้สภาพนี้ก็หาดูได้ไม่ง่ายแล้วล่ะครับ  ลายไม้มะฮอกกานีก็สวยชัดมาเลยนะครับ   ปิ๊คการ์ดสวยสะอาดไร้บาดแผล  บริดจ์ผ่านการเหลาปรับระดับแอคชั่นเพื่อให้ได้ทัชชิ่งที่ดี มากับแซดเดิลกระดูกเดิมๆ แบบ Long saddle สุ้มเสียงนั้นก็มากับกลิ่นอายแห่งวินเทจสไตล์เต็มตัว ถือเป็นความงามที่ทรงคุณค่าที่ยังสวยสมบูรณ์ข้ามผ่านกาลเวลาน่าสะสมสำหรับผู้ที่นิยมชมชอบแนววินเทจเจแปนไม่ควรพลาด...

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-1-20 11:56 , Processed in 0.025522 second(s), 22 queries .