Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 467|ตอบกลับ: 5

Prudencio Saez model 6

[คัดลอกลิงก์]

2062

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2017-10-29 15:22:13 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Prudencio Saez model 6  
Made in Spain
Top  :  Solid Cedar
back & Side : mahogany
Neck  :  Mahogany

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

มาดูคลาสสิคกีต้าร์จากฝั่งสเปนดินแดนอันเป็นต้นตำหรับกันบ้างนะครับ มากับสเปค Top Solid Cedar สภาพโดยรวมนั้นก็ยังดีครับ โครงสร้างยังดี คอตรงดี จะมีตำหนิบ้างก็เป็นเรื่องของผิวเคลือบที่ขึ้นฝ้าขาวขุ่นราวกับอาบนมข้นหวานมาเลยนะครับ แต่เท่าที่เช็คข้อมูลจากเวปต่างประเทศแล้วก็พบว่าโมเดลรุ่นนี้มีอาการเดียวกันนี้เยอะเลยนะครับที่ลงขายในเวปต่างประเทศก็เป็นเช่นเดียวกัน ก็น่าจะเกี่ยวกับชนิดของสารเคลือบนะครับแต่ราคาที่เปิดขายในต่างประเทศนี่แพงกว่าตัวนี้มากโขเลยนะครับ ราคาอยู่ที่หมื่นกลางๆ แต่ตัวนี้สภาพเทียบเท่าที่วางขายในต่างประเทศมากับราคาหารครึ่งมาให้เลยครับ คุ้มแน่นอน  ผ่านการทำความสะอาดมาให้เรียบร้อย สินค้าจากร้านผ่านการเซ็ตอัพไว้ให้เรียบร้อยครับ ไม่ต้องไปลุ้นว่าคอจะงอหรือไม่ เพราะหลายท่านเคยผิดหวังจนหมดหวังจากการซื้อคลาสสิคกีต้าร์มือสองตามโกดัง ที่คนขายจะบอกกับท่านว่า ขายตามสภาพ แต่สำหรับเรานั้นถึงมือท่านต้องพร้อมเล่นครับ

หัวสวยสมบูรณ์   รุ่นนี้เดิมๆ ที่ออกจากโรงงานจะมีโลโก้บนหัวแต่ว่าเป็นแบบสติกเกอร์นะครับก็เข้าใจว่าเจ้าของเดิมคงลอกออกไป แต่แผ่นป้ายด้านในนั้นยังสมบูรณ์ครบ  คอตรง  ลูกบิดเดิมๆ  ใช้งานได้ดี   โปรไฟล์คอกำลังดีไม่ใหญ่ไม่หนามากจับง่าย  level Fret มาให้เรียบร้อยปัดเงามาสะอาดใส ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านไร้คราบไคลน่าใช้งาน    ลงสายมาใหม่เอี่ยม Everly ใส่สายทั้งทีก็จัดของดีใส่ไปให้แบบจบๆ กันเลยครับ  action เล่นง่ายสบายมือ

โครงสร้างภายในสมบูรณ์แกร่ง แผ่นป้ายสวยสมบูรณ์   หน้าท้องแบนราบบริดจ์แนบแน่น Rosette สวยงามตามสูตรคลาสสิค สภาพผิวพรรณนั้นก็ตามที่ได้ให้ข้อมูลไว้ตอนต้นนะครับ ขอบด้านหน้าจะมีรอยไม้หน้าแคร๊กมาหน่อยนะครับก็เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้สำหรับไม้หน้าแบบ Solid นะครับส่วนตัวผู้ขายถือว่าไม่แปลกครับ ซ่อมแซมรอยมาให้เรียบร้อยเก็บผิวสัมผัสมาให้เรียบเนียน รายละเอียดก็ดูที่ภาพประกอบก็แล้วกันนะครับ ถ่ายมาให้ชมกันแบบชัดๆ ทุกมุมมองไม่มีหมกเม็ด มากับขอบ Binding เป็นไม้นะครับ สุ้มเสียงนั้นก็เรียกว่าไม่เสียทีทีเกิดมาเป็นกีต้าร์สายสเปนครับ เสียงเด้งชัดดีทีเดียวเชียว

โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว

0

0

เพื่อน

162

เครดิต

Member

Rank: 2

โพสต์เมื่อ 2017-12-1 11:31:16 |ดูโพสต์ทั้งหมด

0

0

เพื่อน

162

เครดิต

Member

โพสต์เมื่อ 2017-12-1 11:45:03 |ดูโพสต์ทั้งหมด

0

0

เพื่อน

162

เครดิต

Member

โพสต์เมื่อ 2017-12-1 11:56:18 |ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-10-18 16:18 , Processed in 0.090571 second(s), 23 queries .