Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 47|ตอบกลับ: 0

Squier Japan (body Bacchus) JazzBass

[คัดลอกลิงก์]

2150

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2017-10-11 19:53:17 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Squier Japan (body Bacchus) JazzBass
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

JazzBass สวยๆแต่ว่าเป็นการรวมร่างกันระหว่างส่วนคองามๆ จากค่าย Squier made in Japan งาน เจแปน นี่ไม่ต้องพูดถึงกันเลยนะครับถึงจะเป็นสไควเออร์ก็เถอะ ความนิยมในการเล่นหานั้นติดลมบนครับ เป็นรุ่น JB-62 ผลิตเมื่อปี 1983 ปีเกิดนี่ก็น่าเล่นมากๆ เลย งานคองามแจ่มมาก มาพบกันกับ บอร์ดี้จากค่าย Bacchus Universe Series แต่ว่าปิ๊คอัพนั้นก็เป็นของ Squier นะครับ จะว่าโดยดีกรีชื่อชั้นก็ถือว่าสูสีกันครับ เพียงแต่ว่า บัคคัสซีรี่ย์นี้นั้นจะเป็นงานยุคปี 2000 ผลิตที่ไชน่านะครับ แต่ก็เอาเถอะยังไงมันก็คือ Bacchus ส่วนบอร์ดี้เดิมของ Squier นั้นไม่อยู่ในสภาพที่ใช้การได้ครับ เจ้าของเดิมสับมาเละ แต่โชคดีสุดๆ ที่คอยังสวยปิ๊ง สวยอยู่มากครับสำหรับคออายุ 34 ปี อีกทั้งปิ๊คอัพเดิมๆ ก็ยังใช้การได้สมบูรณ์  ก็พอดีว่ามีบอร์ดี้บัคคัสเก็บไว้มานานได้มีโอกาสเอามรวมร่างกัน ลงตัวเป๊ะไม่ต้องมีตัดแต่งอะไรในส่วนเชื่อมต่อ

หัวสวย โลโก้และรายละเอียดยังสวยสมบูรณ์ชัด ผิวเคลือบคอนี่สวยฉ่ำเป็นผิวทองมาเลยนะครับ ลูกบิดสีทองสภาพสวยเอี่ยม ของดีงานดีแต่ไม่แน่ใจว่าเดิมๆ ออกจากโรงงานหรือเปล่านะครับ แต่ก็ติดตัวมาแบบนี้เลย  นัทกระดูกใส่ให้ใหม่   คอตรง TrussRod ตอบสนอง    Fingerboard แบบบางเฉียบสวยสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน สเกล 34 นิ้ว ลงสายมาใหม่เอี่ยม เซ็ตอัพเสร็จสรรพทัชชิ่งจับสบาย   level fret ปัดเงามาเรียบร้อยสวยใส  
บอร์ดี้ก็ยังสวยครับ มากับผิวสี Metalic Blue เนื้อสีสวยเป็นประกาย  สภาพผิวสีจะมีริ้วมีรอยมาบ้างก็เพียงรอยผิวๆธรรมดาแต่ก็ไม่ได้หนักหนารุนแรงแต่อย่างใด   ปิ๊คการ์ดมีการขัดแต่งบ้างนิดหน่อยเพื่อให้เข้าที่เข้าทาง สมรรถนะสมบูรณ์ สุ้มเสียงนี่แจ่มแท้แน่นอนครับ มากับราคาที่ต้องบอกกันเลยครับว่า แค่คอก็คุ้มแล้วล่ะครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2017-10-22 09:44 , Processed in 0.025673 second(s), 23 queries .