Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 1681|ตอบกลับ: 1

TOKAI JSD-653

[คัดลอกลิงก์]

1940

0

เพื่อน

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2015-1-8 13:15:52 |ดูโพสต์ทั้งหมด
TOKAI Custom Edition

Model  :  JSD-653

Made in Japan 1987-1988
Body  :  Alder Or BassWood
Neck  :  Maple
FingBoard  :  RoseWood
อีกหนึ่งของดีปีเก่าจากแบรนด์สุดเก๋าที่เราๆท่านๆทั้งหลายชาววินเทจร๊อกต่างรู้จักและคุ้นชื่อกันเป็นอย่างดีเรื่องสรรพคุณทางยานั้นคงไม่ต้องสาธยายกันให้เปลืองพื้นที่นะครับเพราะว่านี่คือแบรนด์ระดับตำนานที่เป็นเสมือนดาวค้างฟ้าที่ฝากชื่อฝังนามประดับวงการนี้มายาวนานแม้ในกาลปัจจุบันนี้ก็ยังเป็นที่ต้องการและแสวงหาจากเหล่าบรรดาชาวกีต้าร์ที่นิยมชมชอบวินเทจกีต้าร์สายพันธ์เจแปนลืมตาขึ้นมาดูโลกบนดินแดนอาทิตย์อุทัยเมื่อปี 1987-1988 อายุอานามคร่าวๆนั้นก็กำลังวินเทจได้ที่ผ่านโลกมาราว 25 ปีเห็นจะได้  สภาพที่ได้มานั้นน่าจะเรียกได้ว่ามาแบบสวยสมวัยไม่ได้สวยใหม่กิ๊ก แต่ก็ยังดูดี มีรายละเอียดบางส่วนที่ผ่านการโมดิฟาย DIY.มานะครับเดี๋ยวจะได้แจกแจงให้รายละเอียดครับ  เกิดมาในห้วงเวลาที่ดนตรีสายพันธ์ร๊อกกำลังฟูเฟื่องก็แน่นอนครับว่ารูปลักษณ์และหน้าตาย่อมร่วมสมัยในยุคนั้นถ้าเทียบกับแบรนด์ใกล้เคียงกันในยุคเวลาเดียวกันก็น่าจะมีเฟอร์นันเดสSTJที่มีผลงานในลักษณ็เดียวกันนี้ออกมาประกบคู่ในยุคเดียวกันหากแต่ดูเหมือนว่าCustom Edition จากค่าย Tokaiนี้จะมีจำนวนการผลิตที่ค่อนข้างจะจำกัดจำเขี่ยมากกว่าจนดูเหมือนว่าจะกลายเป็นของหายากไปเพราะช่วงการผลิตก็ค่อนข้างสั้นผลิตเพียงปีสองปีก็ไม่ปรากฏให้เห็นในหน้าแคตาล็อกอีกเลย ความคุ้มค่าในแง่ของการเก็บสะสมจึงดูทรงคุณค่าขึ้นมาทันทีทันใด
หัวหล่อเหลาสภาพสมบูรณ์หัวแหลมเพื่อชาวร๊อกผิวหน้าดำเนียนสะอาดเกลี้ยงเกลาหล่อใสไร้บาดแผล รายละเอียดโลโก้ยังอ่านได้ชัดเจนโลโก้ใหญ่โตชัดหรา มากับลูกบิดรมดำสภาพดีเยี่ยม คอตรงสวย TrussRodตอบสนองผิวสัมผัสด้านหลังคอนั้นก็สวยเนียนสะอาดสะอ้านน่าใช้งานเฟรต 98% ลงวีนอลเช็ดขัดปัดเงามาเรียบร้อยสวยใสใหม้เอี่ยมเรี่ยมเร้อินเลย์ดอทฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านเดินขอบไบดิ้งมาเรียบร้อย ลงสายมาใหม่เอี่ยม ERNIEBALL  .009 เซ็ตอัพเรียบร้อยพร้อมใช้แอคชั่นต่ำทัชชิ่งดีเพลทคอสวยเดิมที่โคนต้นคอมีนัมเบอร์เลขรุ่นติดมาเดิมๆ ตามสูตรโตไก  บอร์ดี้ก็ยังสมบูรณ์  น้ำหนักกำลังดี  ผิวกายสีดำสภาพยังสวยจะมีริ้วมีรอยมาบ้างก็เพียงเล็กๆน้อยๆ  ตัวนี้นั้นมีการโมฯเพิ่มศักยภาพของขุมพลังมานะครับ ปิ๊คอัพตัวเนคนั้นวางมาใหม่ครับเป็นฮัมจากค่าย GotohJapan เรื่องพลังเสียงนั้นไม่ได้ด้อยไปกว่าเดิมแน่นอนครับส่วนตัวเนคและตัวบริดจ์นั้นยังเป็นของแท้ดั้งเดิม สมรรถนะสมบูรณ์ สุ้มเสียงทรงพลังกำเนิดมาเพื่อขาร๊อก ส่วนFloydroseไม่เดิมนะครับ เปลี่ยนมาใหม่แต่สวยกว่าของเดิมเกรดดีกว่าตัวเดิมครับ เพราะได้มาจากแจ๊คสันแต่ว่าชุดล๊อกนัทไม่มีมาด้วยนะครับ ถ้าจะใช้คันโยกแบบสุดเหวี่ยงก็ต้องไปหาล๊อกนัทใส่เพิ่มนะครับแต่ถ้าไม่เน้นโยกก็ไม่มีปัญหาครับ อันนี้แจกแจงกันแบบตรงไปตรงมาไม่อ้อมค้อม ฮาร์ตแวร์ส่วนอื่นๆนั้นยังสมบูรณ์ดี ปิ๊คการ์ดดำเส้นขอบแดงสวยๆ   
ขายแล้วครับ

"...คลิ๊กที่ภาพเพื่อขยายขนาดชมภาพแบบชัดๆ เต็มๆ ได้เลยนะครับ..."

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2020-7-9 19:08 , Processed in 0.036363 second(s), 21 queries .