Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 124|ตอบกลับ: 3

BURNY MG-130S Sustainer

[คัดลอกลิงก์]

220

0

เพื่อน

2775

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-9-10 09:05:46 |ดูโพสต์ทั้งหมด
BURNY MG-130S Sustainer

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
Made inJapan 1996
Neck   :  maple 628 mm.-Scale,Bolt-on
Fingerboard   :   Rosewood 24F,350R ,24.75”Scale
Body   :  BassWood38 mm +GraphicFlame

กับอีกหนึ่งสุดยอดโมเดลในตำนาน  ที่เกิดและโด่งดังขึ้นมาด้วยมือกีต้าร์ระดับตำนานกับ Hide ขุนขวานตำนานร๊อกผู้ล่วงลับแห่งวงX-Japan ที่ยังเป็นที่จดจำและกล่าวขานของบรรดาแฟนๆสาวกชาวร๊อกแห่งโลกตะวันออก และที่พิเศษยิ่งกว่านั่นก็คือ เค้ามากับวงจรมหัศจรรย์ Sustainer อันเลื่องชื่อ ซึ่งจะช่วยสร้างเทคนิคให้การเล่นของท่านหวือหวาแพรวพราวเป็นเทพกันมากยิ่งขึ้นเจ้าตัวนี้
ถือกำเนิดเกิดบนแผ่นดินญี่ปุ่นเมื่อประมาณ 20 กว่าปีที่แล้ วราคาเปิดตัวนี่ไม่ต้องพูดถึงแพงแน่นอนครับขายกันที่ 130,000เยนเป็นเงินไทยคร่าวๆ ก็ห้าหมื่นสอง แต่เป็นราคาเมื่อยุคนั้นนะครับ ณเวลานั้นคนไทยใครมีไว้ในครอบครองนี่ต้องไม่ธรรมดาแน่นอนครับ  มาวันนี้ราคา หล่นฮวบ ! ถูกโฮก ! แบบที่สาวกชาวร๊อก ไม่ควรพลาดครับ และที่สุดของความคุ้มค่านั่นก็คือผ่านการ Re-Fret มาให้ใหม่เอี่ยม ลงเฟรต Dunlop ขนาด  Jumbo ใหญ่อวบ ทน ขยี้มันส์ดันสนุกมือแน่นอน
สภาพโดยรวมแล้วค่อนข้างสวยสมบูรณ์อยู่มากครับจะมีริ้วรอยมาบ้างก็เพียงเล็กน้อยที่ขอบมุมปลายแหลมเป็นธรรมดา กับรอยแคร๊กเล็กน้อยของผิววีเนียเฟลมบริเวณ Control ส่วนอื่นๆ นอกนั้นยังดูดี   หัวสวยสมบูรณ์หน้าตาหล่อ เข้มโลโก้คมชัด มากับลูกบิดจากสำนักGotog ชุดสีทองสภาพยังสวยผ่อง  คอตรงสวยสมบูรณ์เคลือบผิวคอมาสวยฉ่ำ Trussrodตอบสนองปกติ เฟรต Dunlop USA. ใหม่เอี่ยมทั้งคอ ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งา  มากับอินเลย์กลีบเมฆสวยงามเนียนๆ เดินไบดิ้งรอบฟิงเกอร์บอร์ดเรียบร้อย  ลงสายมาใหม่เอี่ยม เซ็ตอัพเสร็จสรรพ ทัชชิ่งจับสบาย แอคชั่นต่ำทัชชิ่งดี  
บอร์ดี้สวยสมบูรณ์มากับผิวกายสีCherry Burst สภาพผิวยังสวยงาม ตำหนิและริ้วรอยนั้นก็ตามที่ได้แจกแจงไว้ตอนต้นนะครับ รายละเอียดดูในภาพกันได้เลยครับถ่ายมาให้ชมกันชัดๆ ทุกมุมมอง  ฮาร์ตแวร์เดิมๆ สภาพดี  ขุมพลังสมบูรณ์ ปิ๊คอัพตำแหน่งเนค เป็นชุด Driver ของ Sustainer นะครับ ไม่ใช่ปิ๊คอัพ Humbucker แต่อย่างใด ฝาครอบจะเป็นฝาครอบเปล่าๆ หลอกไว้นะครับ เดิมๆ จากโรงงานนะครับ ระบบการใช้งาน ตัวหลังเป็นสวิสเปิด- ปิด วงจรส่วนสวิสเล็กตัวถัดมา เลื่อนได้ 3แก๊กคือเลือกรูปแบบของหางเสียงที่ต้องการว่าจะเอาแบบหางเสียงรูปแบบไหน(แก๊กบนเป็นเสียงยาวตรงตามตัวโน๊ต แก๊กล่างสุดเป็นเสียงฮาร์โมนิกยาวแก๊กกลางเป็นการผสมทั้ง 2 รูปแบบ ) ส่วนวอลลุ่มตัวล่างนั้นเป็น gainของซัสเทนเนอร์ครับว่าจะต้องการให้หางยาวกันแค่ไหน จะให้ยาวได้สุดขั้วหัวใจกันไปเลยถ้าแบตไม่หมดไปก่อน สวิสตำแหน่งล่างสุดนั้นเป็นสวิส ทรูบายพาส เมื่อเปิดการใช้งานวอลลุ่มจะไม่มีผลในส่วนนี้นะครับ

0

0

เพื่อน

267

เครดิต

Conqueror

Rank: 3Rank: 3

โพสต์เมื่อ 2018-9-11 08:41:14 |ดูโพสต์ทั้งหมด

BURNY MG-130S Sustainer สวยมากๆ ครับ
โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-10-16 08:37 , Processed in 0.051377 second(s), 23 queries .