Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 272|ตอบกลับ: 0

Aria F-120

[คัดลอกลิงก์]

173

0

เพื่อน

2470

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-9-7 07:51:43 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Aria F-120
Made in Japan 1971

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
ลืมตาดูโลกมายาวนานร่วม 47 ปี แล้วนะครับ น่าจะเรียกได้ว่าเค้าคือบรรพบุรุษแห่งอคูสติกกีต้าร์สายฝั่งดินแดนอาทิตย์อุทัยก็ว่าได้เป็นผลงานการสร้างยุคแรกๆ มากับรูปทรง om ความน่าสนใจในอคูสติกตัวนี้นั้นน่าจะอยู่ที่เป็นการต่อคอแบบ Bolt-on ซึ่งไม่ค่อยได้พบเห็นกันนักนะครับและยิ่งในงานยุควินเทจอีกด้วยแล้วถือว่าหาเจอได้ยากครับ ข้อดีของการต่อคอแบบใช้น๊อตยึดนั่นก็คือมีประโยชน์ต่อการเซ็ตอัพจัดองศาคอไม่ต้องห่วงกันเรื่องปัญหา คอยก และที่สุดของความคุ้มค่าในวินเทจกีต้าร์ตัวนี้นั่นก็คือ ผ่านการ Re-Fret ลงเฟรตมาให้ใหม่เอี่ยม Sanko Japan เนื้อเฟรตสวยใสใช้กันยาวๆ ไปเลยครับ ส่วนคอนั้นก็ผ่านการเคลือบคอมาให้ใหม่สวยเนียนฉ่ำใสมีลายเฟลมงามๆ โปรไฟล์คอเล็กๆ บางๆ เล่นง่ายสบายมือเฉพาะค่าทำเฟรตกับงานเคลือบคอนี่ถ้าท่านส่งช็อปช่างก็คงต้องเตรียมงบไว้ซัก 3500 นะครับแต่ตัวนี้ทางร้านจัดการให้โดยไม่มีการบวกค่าใช้จ่ายส่วนนี้เพิ่ม จัดให้แบบจบๆ ไม่ขายขยะกันนะครับ ลงสายมาให้ใหม่เอี่ยม เซ็ตอัพเสร็จสรรพ ทัชชิ่งจับสบาย แอคชั่นต่ำๆ มาเลยนะครับ
หัวสวยหน้าตาเรียบๆ ป้ายโลโก้หลุดหายไปนะครับ ผิวหน้าสวยเนียนสะอาดใส ลูกบิดดั้งเดิมสภาพดีใช้งานได้สมบูรณ์  คอตรง TrussRod ตอบสนอง เฟรตใหม่เอี่ยมทั้งคอ ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งานลงสายมาใหม่เอี่ยมเซ็ตอัพเสร็จสรรพ ทัชชิ่งจับสบาย
บอร์ดี้ทรง om เอวคอดกิ่ว ผิวเคลือบมีรอยแลคเกอร์แคร๊กเป็นเส้นร้าวแต่ร้าวเพียงเฉพาะผิวแลคเกอร์เท่านั้นนะครับเนื้อไม้นั้นยังสมบูรณ์ดีไม่มีปัญหา   โครงสร้างภายในสภาพสมบูรณ์เรียบร้อยแผ่นป้ายรายละเอียดสมบูรณ์ชัด หน้าท้องแบนราบบริดจ์แนบแน่น ปิ๊คการ์ดเดิมๆ สภาพเดิมๆ  สุ้มเสียงของตัวนี้นั้นเด่นย่าน กลาง-แหลม สไตล์ om เสียงคมใส ราคา 4500 บ รวมส่ง กับการเซ็ตอัพแบบจัดเต็มเช่นนี้ยังไงก็เกินคุ้มครับสำหรับวินเทจสายสะสมที่สะสมทั้งทีก็ให้ใช้งานได้จริงเล่นได้จริงด้วยนะครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-12-16 15:22 , Processed in 0.033143 second(s), 22 queries .