Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 378|ตอบกลับ: 0

Yamaha FS-311J LBS

[คัดลอกลิงก์]

173

0

เพื่อน

2470

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-8-17 08:19:15 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Yamaha FS-311J LBS

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
Top:     Spruce        
Back / Sides:      Nato      
Neck:    Nato      
Fingerboard:      Rosewood   
Bridge:  Rosewood   

เป็นสินค้าฝากขายนะครับทางร้านไม่ได้ทำกำรี่กำไรอะไรมากมายไปกว่าค่าธรรมเนียมฝากขายและค่าดำเนินการจัดการแพ๊คส่งให้เท่านั้นนะครับ เพราะฉะนั้นเรื่องราคาจึงขอท่านที่โอเคกับราคานี้ที่เปิดไว้ให้ก่อนนะครับ ขอไม่ลดนะครับ

จัดมาสำหรับท่านที่ชอบความกะทัดรัด เน้นความคล่องตัว กับรูปทรงเอวบางร่างน้อยผอมเพรียว   เป็นผลงานการสร้างโดยฝีมือช่างชาวไต้หวันซึ่งก็แน่นอนครับว่าความน่าเชื่อถือในเรื่องของฝีไม้ลายมือนั้นไต้หวันย่อมเป็นที่น่าไว้วางใจมากกว่าถึงแม้ว่าจะมีการควบคุมQC งานการผลิตแต่สำหรับท่านที่เคยสัมผัสทั้งงานไต้หวันและงานอินโดย่อมรู้ดีถึงความแตกต่างที่สัมผัสได้อย่างชัดเจนครับมาว่ากันที่สภาพเลยแล้วกันครับ...

หัวสวยสมบูรณ์ โลโก้คมชัด ลูกบิดสภาพดี   คอเล็กตามสูตรเล่นสบายมือ  Level fret ปรับระนาบและปัดเงามาสวยใส ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน   ลงสายมาใหม่เอี่ยม เซ็ตอัพเสร็จสรรพ ทัชชิ่งจับสบายระยะแอคชั่นสาย 6 เฟรต 12 ระยะ 2.6 ม.ม.

บอร์ดี้ขนาดค่อนข้างกะทัดรัด มากับผิวสี Sunburst งามๆ  สภาพผิวพรรณยังดูดีไม่มีริ้วรอยรุนแรง   เดินไบดิ้งมาเรียบร้อยสวยงามโครงสร้างภายในสมบูรณ์ดี ไม้หน้าสวยสะอาดผิวงามเนียน บริดจ์แนบแน่น หน้าท้องแบนราบ ปิ๊คการ์ดสวยเต็มใบไร้บาดแผล Rosette แบบวงแหวนทำออกมาได้สวยลงตัว   สุ้มเสียงจัดเต็มคุณภาพครับเสียงดีแน่แท้

untitled (60 of 74).JPG
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-12-15 15:58 , Processed in 0.104948 second(s), 22 queries .