Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 205|ตอบกลับ: 0

Yamaha superR n'Roller400MIJ1977

[คัดลอกลิงก์]

173

0

เพื่อน

2470

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-8-14 21:04:41 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Yamaha superR n'Roller400MIJ1977

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
Made in Japan 1977
เป็นสินค้าฝากขายนะครับทางร้านไม่ได้ทำกำรี่กำไรอะไรมากมายไปกว่าค่าธรรมเนียมฝากขายและค่าดำเนินการจัดการแพ๊คส่งให้เท่านั้นนะครับ เพราะฉะนั้นเรื่องราคาจึงขอท่านที่โอเคกับราคานี้ที่เปิดไว้ให้ก่อนนะครับ ขอไม่ลดนะครับ

วินเทจจ๋ามาแล้วจ่ะ หัวโต คอขาว สาว Japan กันอีกตัว มากับลายไม้ Ash ที่เส้นเกร็นไม้เรียงเส้นสวยมากเป็นผลิตผลจากค่ายคุณภาพ Yamaha  อายุอานามนั้นก็ร่วมๆ 40 ปี  สภาพโดยรวมยังสวยมีการโมฯมาแต่รับรองว่าโมฯแล้วคุ้มแน่นอน ปิ๊คอัพตำแหน่งบริดจ์ใส่ mini hum จากค่าย R-Supersonic เพิ่มเนื้อเสียงให้ได้ความหนามากยิ่งขึ้น สวิสเดิมเป็น 3 ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น 5 ทาง ส่วนอื่นๆ นอกนั้นเดิมๆ สภาพโดยรวมยังดีจะมีตำหนิมาบ้างก็เพียงริ้วรอยผิวกายภายนอกธรรมดาประสากีต้ารือายุ 40 ปี มีรอยผิวแลคเกอร์หลุดร่อนมาบริเวณส่วนหัว แต่โลโก้ก็ยังเหลือให้อ่านได้ชัดเจน
  หัวโตถูกใจชาววินเทจกันแน่นอน  ลูกบิดเดิมๆ   คอตรง หลังหัวตอกโค๊ดซีเรียลนัมเบอร์ Level fret ปรับระนาบเฟรตและปัดเงาเฟรตมาให้เรียบร้อย  21 เฟรต FingerBoared maple สภาพยังดีไม่มีรอยหมองคล้ำ  Neck plate ตีตรา  Made in Japan บอร์ดี้ Ash สวยๆ เก่าแห้งได้ที่ดีแท้แน่นนอน ลายไม้ก็ตามที่เห็นนั่นแหละครับ  หย่องดั้งเดิมสภาพดีเยี่ยม ฐานเต็ม FullSize เพื่อความเสถียรและซัสเทนที่ดีเยี่ยม ก้านใส่ให้ใหม่ ปิ๊คการ์ดก็ยังสวยสะอาดอยู่เต็มใบไร้บาดแผล ขุมพลังก็ตามที่ได้ให้รายละเอียดไว้ตอนต้นนะครับว่าผ่านการโมฯ มา

untitled (1 of 1).JPG
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-12-16 15:11 , Processed in 0.038287 second(s), 23 queries .