Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 103|ตอบกลับ: 2

FERNANDES PJ-50 Active

[คัดลอกลิงก์]

216

0

เพื่อน

2759

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-7-29 07:47:22 |ดูโพสต์ทั้งหมด
FERNANDES  PJ-50 Active  
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

Made in Japan 1990
Neck  : Maple
FingerBoard : RoseWood 21F,350R,34.00” Scale
Body  : BassWood
เบสแรงๆเสียงพุ่งชัดอัดแน่น อีกซักตัวจากค่าย FERNANDES มากับโมเดลที่นานทีปีหนจะหลุดมาซักตัวครับเพราะนอกจากจะเป็รุ่น Limited edition แล้วยังเป็นรุ่นที่เป็นระบบ Active ติดปรีบูธมาด้วยครับ แรงชัดจัดเต็มกันแน่นอน สภาพยังดูดีครับเมื่อเทียบกับอายุที่ที่ย่าง 30 ปี โครงสร้างและระบบทุกอย่างยังสมบูรณ์ จะมีริ้วรอยมาบ้างก็เพียงริ้วรอยผิวสีเล็กๆ น้อยๆ  หัวสวยสมบูรณ์ โลโก้คมชัด มากับลูกบิด Gotoh แข็งแกร่งเที่ยงตรงแม่นยำสภาพยังสวยสมบูรณ์ดีมากครับคอตรง คอเมเปิ้ลผิวเนียนซาร์ตินสัมผัสสบายมือ LongScale 34 “ ซอกคอสวยเนี๊ยบเรียบร้อย เพลทคอปั๊มชื่อแบรนด์ คอตรงTrussrod สนองตอบ Level Fret ปรับระนาบเฟรตและปัดเงามาเรียบร้อยสวยใส ฟิงเกอร์บอร์ด Rosewood ผิวสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน ลงสายมาใหม่เอี่ยมทัชชิ่งดีเล่นสบาย ติดตั้งชุดล๊อกสายสะพายมาให้ใหม่เพิ่มความแข็งแรงไว้ให้ใช้งาน บอร์ดี้ Basswood สภาพยังสวยผิวสีมีริ้วรอยมาบ้างที่ด้านหลังก็ธรรมดาประสามือสองนะครับปิ๊คอัพหน้าเรียบ F.G.I.Technology ที่อยู่คู่บารมีเฟอร์นันเดสมาช้านานติดปรีบูธเพิ่มพลังเทอร์โบร์มาครับแรงขับเคลื่อนเต็มแรงอัด ดึงได้กว้างทั้งย่าน เบส และ แหลม พละพลังสมบูรณ์ ฮาร์ตแวร์ดั้งเดิมทั้งหมดครับสภาพยังงามราคาวางขายของใหม่มือหนึ่งขายที่ญี่ปุ่นเมื่อกว่ายี่สิบปีที่แล้ว50,000เยนครับแต่วันนี้จัดมาในราคาที่ยิ่งกว่าความคุ้มค่าครับเบสแรงๆ เสียงดีเกิดในสำนักชื่อดังระดับชั้นนำจากเมืองญี่ปุ่น มากับราคาเบาๆ  

โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-10-20 14:02 , Processed in 0.047810 second(s), 23 queries .