Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 326|ตอบกลับ: 2

TOKAI Custom Edition SSH

[คัดลอกลิงก์]

173

0

เพื่อน

2470

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-7-22 17:29:18 |ดูโพสต์ทั้งหมด
TOKAI Custom Edition SSH

Made inJapan 1985
(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
จัดโตไกรุ่นพิเศษ หาชมหาลองและก็หาซื้อได้ไม่ง่ายกันนักนะครับนานทีปีหนจะโผล่มาให้เห็นกันซักตัว รุ่นนี้เป็นรุ่นที่เกิดในยุคถัดมาจาก ซีรี่ย์ ดาวเงิน ดาวทอง อีกทีนะครับ เป็นยุคก่อนที่จะมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องรูปแบบครั้งสำคัญเลยก็ว่าได้ครับ  หากแต่ว่าก็ผลิตออกมาเพียงช่วงสั้นๆ ครับทำอยู่ไม่กี่ปี 84-87 แล้วก็มาสู่งานแนวใหม่กันไปเลย แต่ในส่วนสายงานวินเทจนั้นอาจจะยังเน้นไปที่เลสพอลมากกว่า  แต่ถ้าท่านมองหางาน Strat ที่ยังคงรักษาเอกลักษณ์ดั้งเดิมแล้วล่ะก็รุ่นนี้ถือว่าเป็นยุคสุดท้ายของเค้าแล้วล่ะครับ น่าเล่น น่าเก็บ น่าสะสม น่าโมฯ กันแน่นอนครับ และสำหรับท่านที่รักและลหลงไหลในลายไม้ตัวนี้ก็ต้องบอกกันเลยครับว่าเนื้อในนั้นเป็นไม้ Ash ครับ Body : Ash มีลายไม้แอชซ่อนเก็บไว้อยู่ภายใต้ผิวสีแดง เผื่อจะมีท่านใดอยากจะเอาไปลอกโชว์ลายไม้กัน

ผ่านโลกมามากกว่า 30 ปี หากแต่สภาพนั้นก็ถือว่ายังรอดมาได้ค่อนข้างสมบูรณ์ครบถ้วนดีมากทั้งองค์ประกอบโครงสร้างและสุ้มเสียง หัวสวยสมบูรณ์ หน้าตาหล่อจัด ผิวหน้าเนียนใส โลโก้ยังคงอ่านได้ชัดเจน    ฮาร์ตแวร์เดิมๆ ก็ยังสวยครบ มากับลูกบิดใบวินเทจเดิมๆ สภาพสวยเอี่ยมใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาครับ   ผิวคอสีแดงแดงทั้งตัวนะครับ Candy apple Red เนื้อสีสวยเนียน Level fret ปรับระนาบและปัดเงามาให้เรียบร้อยสวยใส 21 เฟรต ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน ลงสายมาใหม่เอี่ยม เซ็ตอัพเสร็จสรรพ ทัชชิ่งจับสบาย
บอร์ดี้ Ash สภาพดี  ผิวสีก็ยังสวย ค่อนข้างสมบูรณ์ จะมีริ้วรอยมาบ้างก็รอยผิวสีเล็กๆน้อยๆ  ไม่มีรอยแตกช้ำรุนแรง  หย่องสภาพดีมีก้านคันโยก  ปิ๊คอัพเดิมๆ S-S-H สมรรถนะสมบูรณ์ครับControl  1 Volume , 1 Tone , Sw 5 way  

โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-12-19 17:40 , Processed in 0.038523 second(s), 23 queries .