Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 283|ตอบกลับ: 2

Ibanez AEL14ERVS1201

[คัดลอกลิงก์]

173

0

เพื่อน

2470

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-7-18 21:12:40 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Ibanez AEL14ERVS1201

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

โปร่งไฟฟ้าแจ่มๆ จากแบรด์ดังในดวงใจสายร๊อกกันบ้างนะครับ เป็นผลงานการสร้างจากค่าย Ibanez ชื่อชั้นการันตีคุณภาพไม่ต้องให้อธิบายขยายความกันให้ยืดยาว มากับชุดปรีจากค่าย B-band ซาวด์คมชัดแจ่มแจ๋วมาเลยนะครับ ซาวด์เวทีนี่สบายหายห่วง คมชัดใสสะอาด สภาพโดยรวมก็ยังดูดีนะครับจะมีริ้วรอยมาบ้างก็คงเป็นเพียงริ้วรอยผิวกายภายนอกจากการใช้งานธรรมดานะครับ

หัวสวยสมบูรณ์หน้าตาหล่อเหลาส่วนหัวนี่ก็ทำมาได้กลิ่นอายวินเทจ   โลโก้สวยงาม  ลูกบิดสภาพดีใบจับสวยๆ  คอตรงสวย TrussRod ตอบสนอง Level fret ปรับระนาบเฟรตและปัดเงามาให้เรียบร้อยสวยใส
ผิวสัมผัสด้านหลังคอแบบผิวซาตินสวยเนียน ฟิงเกอร์บอร์ดก็สะอาดน่าใช้งาน ลงสายใหม่เอี่ยม เซ็ตอัพเสร็จสรรพ  แอคชั่นมาตรฐาน ทัชชิ่งจับสบาย ระยะแอคชั่นสาย 6 เฟรต 12 ระยะอยู่ที่ 2.4 ม.ม. แอคชั่นเล่นง่ายสบายมือ ส่วนคอนั้นเป็นไม้ mahoganyรวมถึงด้านข้างและแผ่นหลังของบอร์ดี้ก็เช่นเดียวกันส่วนแผ่นท๊อปนั้นเป็น Spruce ฟิงเกอร์บอร์ดก็ Rosewood  
ในส่วนบอร์ดี้ก็ยังสวยโครงสร้างภายในเรียบร้อยแผ่นป้ายคมชัดสมบูรณ์หน้าท้องแบนราบบริดจ์แนบแน่น  ผิวพรรณรอบกายก็ยังสวยหากจะมีริ้วรอยบ้างก็เพียงรอยผิวๆ   เป็นผิวแบบเคลือบด้าน ซาติน นะครับ  เดินไบดิ้งขับรูปทรงให้ดูสวยเด่น แซดเดิลกระดูกใส่มาให้ใหม่ บริดจ์ออกแบบมาให้สายพาดผ่านไปได้เอื้อให้สามารถจัดแอคชั่นแบบต่ำๆ ได้ แต่แอคชั่นตอนนี้ก็เล่นง่ายสบายมือดีอยู่แล้วนะครับ  เรื่องสุ้มเสียงคมชัดสว่างไบร้ท์ได้ความโมเดิร์น  จึงมีความครบเครื่องในแง่ของการใช้งานตอบสนองดีเยี่ยมต่อทุกรูปแบบไม่ว่าจะเป็น fingerstyle หรือ strum และที่สำคัญภาคไฟฟ้านั้นก็สุดแจ่มซาวด์เวทีนั้นจบแน่นอน เพราะชุดปรีจากค่าย B-Band นั้นก็เป็นที่รู้จักและเป็นที่นิยมในแบรนด์ชั้นนำกันอยู่แล้วนะครับมี tuner ในตัว สัญญาณออกมาคมชัดดีมาก

โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-12-19 16:51 , Processed in 0.040054 second(s), 23 queries .