Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 98|ตอบกลับ: 2

Morris F-18

[คัดลอกลิงก์]

220

0

เพื่อน

2775

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-7-18 12:38:12 |ดูโพสต์ทั้งหมด
Morris F-18   

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)
om งามๆ กันอีกซักตัวนะครับกับผลงานการสร้างจากค่าย Morris อีกหนึ่งแบรนด์เก่าแก่ที่เป็นที่ไว้วางใจจากชาวอคูสติกมายาวนาน มากับสภาพที่ยังสวยเนียนใสยังดูใหม่อยู่มากเลยนะครับสำหรับวินเทจตัวนี้และที่สำคัญที่สุดของความคุ้มค่านั่นก็คือผ่านการ ReFret มาให้ใหม่เอี่ยม ลงเฟรต Sanko Japan เนื้อเฟรตสวยใสใช้กันยาวๆ ไปเลย ซื้อมือสองทั้งทีก็อย่าซื้อขยะกันนะครับ แต่สำหรับเรา ส่วนไหนไม่ดี อะไรไม่งามเราก็จัดการตรวจเช็คแก้ไขเติมเต็มให้ไปถึงมือท่านโดยความพร้อมที่สุด ทำเฟรตให้ใหม่นี่ก็ไม่คิดเล็กคิดน้อยเอามาบวกดึงราคาแต่อย่างใดครับ เพราะค่าทำเฟรตใหม่สำหรับท่านที่ส่งช๊อปช่างอยู่บ่อยๆ ก็น่าจะรู้กันดีนะครับว่าสนนราคาก็ต้องเตรียมไว้ 2 พันบาทเป็นอย่างน้อย เพราะฉะนั้นแล้วตัวนี้ที่ราคา 5 พันบาท รวมการเซ็ตอีพแบบจัดเต็มและรวมค่าแพ๊คค่าจัดส่งให้อีกด้วย ยังไงก็เกินคุ้มครับ

หัวสวยสมบูรณ์ หน้าตาหล่อเหลาเรียบๆ โลโก้สีทองคมชัด TrussRodCover ฝาปิดก็ยังตีประทับชื่อแบรนด์อักษรสีทองมาอย่างคมชัด  มากับชุดลูกบิดดั้งเดิมสภาพดี หลังหัวประทับตราเครื่องหมายการค้ามาให้ด้วย คอตรง หลังคอผิวสวยสะอาดสะอ้านให้สัมผัสที่เป็นธรรมชาติ โปรไฟล์คอเป็นทรง V ตามมาตรฐานของวินเทจแต่ไม่แหลมมาก คอเล็กเล่นง่ายจับสบาย ซอกคอสวยเนี๊ยบเรียบร้อย เฟรตเต็มสวยใสนอกจรดในปัดเงามาสะอาดวิ๊ง อินเลย์ดอทมาตรฐาน ฟิงเกอร์บอร์ดสะอาดสะอ้านน่าใช้งาน ลงสายมาใหม่เอี่ยม เซ็ตอัพเสร็จสรรพ ทัชชิ่งเล่นง่ายสบายมือ ระยะแอคชั่นสาย 6 เฟรต 12 ระยะ 2.3 ม.ม. แซดเดิลมีเหลือ

บอร์ดี้ทง om ยังอยู่ในสภาพที่ยังสวยสมบูรณ์ทั้งด้านหน้าด้านข้างและหลัง  ผิวยังสวยใสริ้วรอยมีมาบ้างก็เพียงเล็กๆ น้อยๆ ธรรมดาลายไม้ด้านหลังและข้างจัดว่าสวยพอสมควร โครงสร้างภายในนั้นเรียบร้อยแข็งแกร่งหน้าท้องแบนราบบริดจ์แนบแน่น แผ่นป้ายยังสวยสมบูรณ์ ปิ๊คการ์ดยังสวยสะอาด สุ้มเสียงก็ตามสูตรมอริสและแบบฉบับ om ครับปิ๊คกิ๊งหวานใสน้ำเสียงมีน้ำมีนวล จัดมาเพื่อนักสะสมนิยมมอริสครับ

โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-10-16 08:04 , Processed in 0.033982 second(s), 23 queries .