Surin Vintage!

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ภาษาไทย แจก discuz
ดู: 194|ตอบกลับ: 4

MONTANO No.103

[คัดลอกลิงก์]

220

0

เพื่อน

2775

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

โพสต์เมื่อ 2018-7-4 15:23:59 |ดูโพสต์ทั้งหมด
MONTANO No.103    (Top Solid Spruce)  

Made in Japan 196X

(สินค้ามือสองโปรดอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนนะครับ)

ขลังมาเต็มกลิ่น วินเทจมาเต็มคราบ แอนทีคมาเต็มตัวแต่ไม่มั่วเอาขยะมาขายกันแน่นอนครับ กับสเปคน่าใช้งาน  Top Solid Spruce กีต้าร์ชราหาผู้เลี้ยงดูมาอีกตัวครับ ชรามาจริงนะครับสำหรับตัวนี้เพราะว่าสภาพผิวพรรณนั้นมาแบบ Relic มาเลยนะครับ ผิวด้านหลังและด้านข้างนั้นขึ้นเป็นเส้นริ้วแตกลายงาขลังมาเต็มคราบ เล่นของเก่าอายุ 50 ปีต้องทำความเข้าใจในส่วนนี้กันก่อนนะครับ  ถ้าคาดหวังว่าจะสวยใสใหม่กิ๊กนั่นก็ต้องแนะนำว่าให้ไปดูของใหม่หรืองานยุคกลางแทนนะครับ โครงสร้างยังดี องค์ประกอบยังสวย ทั้งแอคชั่นนั่นก็ยังยอดเยี่ยมให้สัมผัสที่เล่นง่ายสบายมือ เท่านี้นี่ก็ถือว่า ครบจบคุ้มแล้วล่ะครับสำหรับกีต้าร์อายุปูนนี้

ตัวนี้เป็นงานวินเทจยุคก่อร่างสร้างตัวช่วงเริ่มต้นอุตสาหกรรมกีต้าร์ญี่ปุ่นผลิตช่วงยุค 60 อายุอานามนั้นก็ร่วมๆ ครึ่งร้อยปีมาแล้วนะครับ เก่าเก๋ากึ๊กดึกดำบรรพ์ขนานแท้   โดยรายละเอียดของตัวกีต้าร์ดูเผินๆ คล้ายว่าจะเป็นกีต้าร์สายเอ็นแต่จริงๆ แล้วคุณปู่ตัวนี้นั้นเป็นงานยุคแรกเริ่มของการสร้างอคูสติกกีต้าร์สายเหล็กในญี่ปุ่นเลยนะครับ โครงสร้างทั้งหมดจึงยังคงอิงอาศัยใช้รูปแบบของความเป็นกีต้าร์สายเอ็น ความน่าสะสมมันอยู่ที่ตรงนี้นี่แหละครับ เก็บเถอะครับถ้าท่านรักจะสะสมแนววินเทจ และที่สำคัญตัวนี้นั้นเค้ามากับสเปค  Top Solid นี่เลยครับทีเด็ด    และที่ยิ่งคุ้มค่าไปกว่านั้นนั่นก็คือผ่านการ Re-Fret มาให้ใหม่ ลงเฟรต Sanko Japan เนื้อเฟรตสวยใสให้ใช้กันยาวๆ คุ้มเกินคุ้มกันแน่นอนครับ  รูปลักษณ์นี่ก็สุดสวยคลาสสิคมาเลยนะครับ แต่ก็ด้วยอายุที่ผ่านโลกมาร่วมๆ 50 ปี แน่นอนครับว่าย่อมต้องมีริ้วรอยมาบ้าง แต่ก็เป็นริ้วรอยผิวกายภายนอกรอยถลอกธรรมดาทั่วไปครับ  หัวสวยสมบูรณ์  ลูกบิดเดิมๆ ยังใช้งานได้ ขนาดคอพอดีมือไม่ใหญ่ไม่เล็ก  ลงสายให้ใหม่เซ็ตอัพเรียบร้อยทัชชิ่งเล่นง่าย บอร์ดี้นี่ก็ผิวขึ้นลายงามาสุดขลังเลยนะครับ มีริ้วรอยมาตามที่ได้แจกแจงไว้ตอนต้น รายละเอียดดูในภาพประกอบกันได้เลย  หน้าท้องแบนราบ บริดจ์แนบแน่น Rosette สุดโบราณ   บริดจ์ผ่านการเหลาปรับแอคชั่นมาให้ใหม่ ส่วนสุ้มเสียงนั่นก็วินเทจมาเต็มกลิ่นเต็มคราบแน่นอน

โพสต์ได้ถูกลบไปแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

Archiver|WAP|SurinVintage

GMT+7, 2018-10-16 08:20 , Processed in 0.039373 second(s), 23 queries .